Các mẹ yêu quý,

Mình còn trẻ mới đầu hai băm vài nhát. Ở công ty cũ, mình có quen và có tình cảm với một anh, lúc đầu anh không nói gì chuyện gia đình, sau thì phát hiện ra anh đã có vợ dù rất trẻ. Nhưng anh lại nói với mình là, hai vợ chồng không sống cùng nhau, nghe kiểu sắp ly dị. Rồi mình phát hiện anh nói dối, hai người vẫn sống với nhau và thậm chí đã có con, mình rất tức giận.

Anh xin lỗi nhiều, và nói không hiểu sao lại làm thế, chỉ vì yêu mình. bla, bla...Tóm lại mình thấy anh và mình vẫn có thể nói chuyện được, nên bọn mình vẫn giữ liên lạc, trao đổi thư từ với nhau. Giờ mình nghỉ việc rồi, anh có qua chỗ mình chơi, và ôm hôn mình. Thậm chí nói là, nếu có thể sẽ nói chuyện với ba mẹ mình và muốn mọi người biết chuyện của mình.

Thật lòng mà nói, mình không yêu anh quá nhiều, có tình cảm thôi vì mình là người thận trọng và không dễ tin lời đàn ông nói. Tuy nhiên có một điều mình băn khoăn là, anh ấy có vẻ như có tình cảm với mình thực sự, và khi mình hỏi, anh làm thế có thấy có lỗi với chị ấy không, anh trả lời là, chuyện này nếu ở các nước phương tây thì bình thường, nhưng ở Việt nam thì nó là có lỗi.

Mình chưa lập gia đình, nên chưa hiểu cảm giác bị phản bội (dù mình và anh ấy chỉ dừng lại ở ôm hôn) nên muốn nhận được sự chia sẻ của các mẹ nếu ở trong hoàn cảnh người vợ như thế.