Bạn đã từng bao giờ bị chính gia đình của mình kiểm soát chặt chẽ về cái quyền riêng tư của chính mình hay chưa? Và mình đã và đang trong cái hoàn cảnh như vậy, và bây giờ mình phải không biết là làm như thế nào để có thể nói ra những cái điều mà mình luôn giữ trong lòng bấy lâu nay. Mình rất là muốn được tự do như bao người khác, mình muốn được đi chơi cùng bạn bè, mình muốn làm những điều mà mình thích, học ngành mà mình thích và mình chọn. Nhưng mà gia đình mình thì lại không cho phép mình làm những điều đó, lúc nào là mình cũng phải báo cáo về những việc mình đã làm, mình phải đưa cái quyền kiểm soát cái quyền riêng tư cho ba mẹ của mình. Đến bây giờ thì mình mới cảm thấy là nó vượt qua cái sức chịu đựng của mình rồi, và mình không thể nào chấp nhận được cái cuộc sống bây giờ nữa. Từ nhỏ cho tới bây giờ mình làm gì thì đều bị ba mẹ của mình can thiệp đến, và mình không có một chút cái gì gọi là cái quyền riêng tư cho chính mình cả. Đến cả sử dụng điện thoại mình còn bị ba mẹ kiểm soát rất là chặt chẽ, đến mức là mình không thể nào mà yêu đương bậy bạ với bất kỳ một ai được hết. Và từ trước đến giờ mình không có lấy một cái mối quan hệ yêu đương nào cả vậy bởi vì ba mẹ mình rất là khó và kiểm soát hết mọi quyền riêng tư của mình cho nên là nếu như mà mình có một cái mối quan hệ nào đó mập mờ mà ba mẹ mình phát hiện được thì chắc chắn mình sẽ bị la mắng một cách thậm tệ. Đến bây giờ mình cũng đã lớn rồi nhưng mà mình vẫn bị kiểm soát quyền riêng tư từ chính Ba mẹ của mình. Và có nhiều lần mình đã không chịu đựng được nữa rồi mình đã nói ra hết tất cả với ba mẹ mình, và mình mong muốn rằng ba mẹ mình sẽ hiểu mình nhiều hơn. Nhưng mà ba mẹ mình thì lại không muốn nghe mình nói, lúc nào cũng cho rằng ba mẹ mình làm như vậy là tốt cho chính mình, nhưng mà bản thân mình lại thấy mình như một con chim bị nhốt trong lòng vậy, chẳng có một chút gì gọi là riêng tư cho chính bản thân mình.