Mọi người tư vấn giúp em với ạ, hiện giờ em đang rất hoang mang...

Em lấy chồng được 1 năm, chồng hơn em 1 tuổi. Khi quen nhau chồng em là người rất nóng tính, hơi trẻ con và hay giận dỗi vì nhiều vấn đề tưởng chừng như rất cỏn con. Lúc đó do em quá thương chồng nên mặc dù toàn là do chồng kiếm chuyện gây nhưng em vẫn luôn chạy theo năn nỉ xin lỗi để hàn gắn. Và chồng em nói là đã quyết định cưới em vì em chịu được tính chồng. 

Nhưng con giun xéo lắm cũng quằn, suốt 1 năm quen nhau em đã nhẫn nhịn quá nhiều, có hôm đêm mưa gió còn chạy xe sang nhà khóc lóc và xin lỗi, đến khi cưới em cảm thấy đã không còn sức lực để nhẫn nhịn và em bắt đầu phản kháng. Chồng em đã thương vì quá khứ em chịu đựng, nên đã thay đổi rất nhiều, giờ không còn la hay quát nạt em mà chỉ giận im không nói gì khi không vừa lòng. Tuy nhiên em đã chạm đến giới hạn và không còn đủ tình thương cũng như nhịn nhục như trước, nên khi anh giận em cứ để giận lại đến chán thì thôi rồi anh tự làm hòa. Mỗi lần như vậy em hay bức xúc nói với chồng là những vấn đề đó ko đáng gì để giận sao anh cứ phải giận? Ví dụ, em nghĩ A, anh nghĩ B, thì em không rõ nên hỏi lại --> chồng quạu. Hoặc có những vấn đề chồng suggest rồi em chỉ nêu những điểm em nghĩ là cần xem xét, thì anh nghĩ là em không muốn anh làm --> quạu.

Đỉnh điểm là hôm nay đang đi du lịch nước ngoài, 2 đứa ngồi đặt tour thì thấy giá tour hơi mắc nên mặt em hơi chùng xuống, anh giận gay gắt và quyết định không đặt nữa. Sau đó khi anh thấy em khóc thì có khều em để làm hòa, nhưng lúc đó em quá bức xúc vì chồng suốt ngày quạu giận rồi la mắng em chuyện không đâu nên em xổ một tràng. Và sáng hôm sau thì anh đòi ly dị, anh nói đã cạn kiệt năng lượng và không còn tình cảm với em. Mặc cho em khóc suốt từ lúc sáng tới tận trưa nhưng anh vẫn cương quyết và vô cùng lạnh nhạt nói là không còn một chút tình cảm với em. Anh nói rằng em lúc nào cũng chỉ biết đổ lỗi cho anh, còn em thì không hề có lỗi gì và anh đã nhịn em quá nhiều.

Em có nên tiếp tục níu kéo mỗi quan hệ này không, em còn rất thương chồng nhưng tính khí chồng quá nóng nảy và hay tự ái quá. Mỗi lần em nói chuyện thẳng thắn với chồng về những gì em nghĩ thì anh lại nói là em đổ lỗi và không nhìn ra sự cố gắng của anh. Mọi người giúp em với...