Chào các mẹ

Từ trước đến nay em chỉ tàu ngầm chứ ít khi post bài, chủ yếu là đọc bài các mẹ để tự rút kinh nghiệm cho bản thân mình. Đọc trên đây thấy rất nhiều hoàn cảnh các mẹ có chồng ngoại tình, bồ bịch, gái gú...nhiều mẹ khẳng định "đừng bao giờ tin tưởng hoàn toàn vào đàn ông". Đọc nhiều em cũng thấy hoang mang và lo sợ ko biết liệu đến 1 ngày mình có gặp hoàn cảnh như thế và khi xảy ra thì mình sẽ xử lý như thế nào. Không ngờ cái ngày ấy cũng đến thật và em đang trong tâm trạng hoang mang rối bời, mong các mẹ hãy chia sẻ cùng em nỗi đau này.

Chồng em là mối tình đầu của em, 2 đứa quen và yêu nhau khi em mới học lớp 10 và anh ấy học Đh năm thứ 2. Em sẽ không nói nhiều về quãng thời gian yêu dù đó là quãng thời gian rất đẹp vì hiện em ko còn đủ sức lực để nghĩ về quãng thời gian đó, nhớ lại càng thêm đau xót. Sau 7 năm yêu nhau thì bọn em làm đám cưới, chồng em làm cho nước ngoài nên thu nhập cũng khá (so với hồi đó thôi, chứ so với tình trạng trượt giá bây giờ thì là mức lương trung bình rồi). Hiện nay bọn em đã có 1 nhóc 4 tuổi và em mới phát hiện có bầu được 1 tháng. Đúng ngày em đi khám thai, bác sĩ bảo em bị dọa sảy cũng là ngày em phát hiện ra sự thật về chồng mình. Nói qua về chồng em. Chồng em là 1 người đẹp trai, khá ga lăng với phái nữ nên từ ngày yêu nhau em đã biết chồng em có khá nhiều người thích, trong thời gian yêu em cũng đôi lúc vơ vẩn linh tinh nhưng tình yêu dành cho em vẫn lớn nhất nên em cũng bỏ qua tất cả. Khi lấy nhau về chồng em cũng khá chăm chút cho gia đình, yêu con, chăm chỉ dọn dẹp nhả cửa, mặc dù tính tình gia trưởng. Thế nên em cũng rất chiều chồng, hay mua sắm chăm chút cho chồng và luôn tạo điều kiện để chồng đi chơi bời, uống cà phê với bạn bè. Em cũng rất tin tưởng chồng, có lúc nào em cảm thấy nghi ngờ, tra hỏi chồng thì chồng em đều thề sống thế chết là ko có chuyện j cả. Như có 1 thời gian chồng em rất lơ là chuyện ấy, thậm chí cả tuần ko lần nào, em hỏi thì chồng em nói do chồng e tập thể dục nhiều nên mệt, ko có ham muốn chuyện ấy hay có lần chồng e đi uống rượu say về gọi tên 1 đứa con gái, sáng ra e tra hỏi thì chồng e gạt đi. E chả có chứng cứ gì nên muốn làm lớn chuyện cũng ko đc. Đành tự nhủ mắt ko thấy thì tim ko đau, lại tin tưởng vào chồng mình.

Nói về cái ngày em phát hiện ra sự thật về chồng em. Bình thường ch em để máy tính ở cơ quan, nhưng hôm đó có việc nên ch em mang về nhà làm. Lúc e đi khám thai về thì ch em đi chơi, em mới tò mò vào máy ch xem, và phát hiện ra những đoạn chat kinh khủng. Đó là những đoạn chat của ch em với mấy ông bạn về việc share gái, share hàng, share rau. Nhìn theo thời gian chat thì việc đó diễn ra từ cách đây 1-2 năm rồi, thời gian đó ch em đi gái liên tục (trùng với thời gian ch em lơ là chuyện đó như e đã nói ở trên). Thậm chí ch em còn có cảm tình với 1 trong những con cave đó, ko chịu share con đó với lũ bạn và còn thường xuyên chở nó đi chơi (tên của nó trùng với tên ch em đã từng gọi khi say rượu). Nửa năm trở lại đây thi ko biết ch em còn tiếp tục ko vì em ko thấy đoạn chat vào nửa năm trở lại đây cả.

Trời ơi, đầu óc em quay cuồng, em tưởng như ngạt thở khi đọc những dòng đó. Nếu ko có con trai e chắc em đã khuỵu ngay xuống rồi. Tối đợi ch về, e hỏi thì ch em vẫn chối. Đến sáng hôm sau khi em tra hỏi thì ch em có thú nhận là hồi đầu năm (chứ ko phải 1-2 năm trước) có đi liên hoan với bạn bè và đi 1 lần, nhưng chỉ 1 lần thôi và ko nhắc j về quãng thời gian 1-2 năm trước cả. Có lẽ chồng e chưa biết được e đã biết được mọi chuyện. Ch em khóc lóc, xin lỗi, hứa hẹn đủ kiểu và khẳng định chỉ 1 lần duy nhất thôi, trong khi cái lần đó e chưa hề biết khi đọc mấy đoạn chat đó. Tim e như vỡ thành từng mảnh, em chả biết làm j nữa. Em còn yêu ch em lắm, yêu rất nhiều. Em đã định tha thứ cho ch em nếu ch em thú nhận tất cả, thành thật với em. Nhưng ch em vẫn nhất quyết chỉ có 1 lần đó thôi. Đến tối hôm qua e ko chịu đc nữa, em quăng mây đoạn chat với mặt ch em thì ch em chối bay chối biến nói rằng thời gian đó ch em bị mất nick, ch em ko biết ai dùng nick của mình để chat. Vô lý hết sức vì người chat cùng là bạn của ch em, nói là những việc mà chỉ những người bạn quen biết nhau mới biết, có người là đồng nghiệp của ch em luôn. Khi e chỉ ra những cái đó thì ch em im lặng và vác chăn ra phòng khách nằm.

Từ sáng đến giờ 2vc ko nói chuyện với nhau. Sáng nay e đã cầm chứng từ để đi làm thủ tục ly hôn. Đơn lý hôn thì ch em đã lý từ hôm e phát hiện ra và đòi ly hôn rồi, lúc đó còn nói rất tử tế là a biết a có lỗi ko thể cứu vãn đc, em thích làm j thì làm. Nhẹ nhàng, đơn giản quá các mẹ nhỉ.

Em muốn làm tanh bành lên, em muốn in những đoạn chat đó ra để cho cả nhà ch em đọc, cho họ thấy bộ mặt thật của con trai họ. Từ trc đến nay lúc nào họ cũng tự hào là con trai họ ngoan hiền, lành tính, yêu vợ thương con, làm ra tiền, lúc nào cũng bảo em phải hi sinh, phải nhịn nhục. Trong khi e có xấu xí, bất tài j cho cam. Từ bé đến lớn em cũng là niềm tự hào của gia đình em vì em học giỏi, năm nào cũng là học sinh giỏi thành phố và quốc gia, em ko phải chân dài nhưng cũng khá nhiều người theo đuổi, kể cả khi e đã có người yêu. Bây giờ em lấy chồng sinh con rồi nhưng vẫn nhiều người gạ gẫm em, nhưng chưa bao giờ trong lòng em có 1 chút mảy may ý nghĩ phản bội ch em, vì e yêu ch em rất nhiều. VÌ yêu nên e chịu đựng thói gia trưởng của ch em, chăm chút cho ch từ cái bít tất trở đi. Trong công việc e cũng ko phải là người bất tài, cũng đc sếp đề bạt, cũng kiếm đc tiền đủ để chi tiêu, mua sắm những j mình thích. Em những tưởng cuộc đời như thế là đã quá hoàn hảo với mình. Em ko yêu cầu xe hơi nhà lầu, em chỉ cần 1 cuộc sống thanh bình. Thế mà bây giờ giông tố lại ập xuống cuộc đời em, ngay khi e phát hiện mình có thai đứa thứ 2.

Giờ em vừa phải trấn tĩnh để ko ảnh hưởng đến cái thai, vừa thấy uất hận đến cùng cực. Liệu ly hôn có phải giải pháp tốt nhất cho em lúc này. Bởi lúc nào trong e cũng hiện lên hình ảnh của con người đồi bại kia đi với gái, chở gái đi chơi đến cả cơ quan đều biết, trừ em. Chắc những lúc gặp em họ thấy thương hại em lắm.

Mong các mẹ chia sẻ cùng em, cho e những lời khuyên sáng suốt nhất. Đến tận bây giờ ch em vẫn ko thừa nhận khoảng thoài gian đĩ điếm trước kia. Em nghĩ bởi nếu công nhận là thật thì ko phải là con số 1 lần duy nhất như ban đầu ch em thừa nhận mà là con số kinh khủng em. Mấy hôm trc ch em còn buột miệng nói là dạo gần đây a chán rồi nên ko còn đi nữa. Vậy thì đâu chỉ là 1 lần đc, phải ko?? Em rất muốn tha thức cho ch em để có lại gia đình hạnh phúc, nhất là khi e đang bầu bì thế này, nhưng liệu hạnh phúc đó có là sự thật khi đến bây giờ ch em vẫn dối trá, ko chịu công nhận???