Chuyện này cũng nhỏ thôi các mẹ ạ. VC mình cưới nhau được 1 năm rưỡi. Có 1 bé trai 5 tháng tuổi. Ngày còn yêu nhau AX hay gọi mình là honey, hoặc là em, có khi giỡn nhau gọi nhau là vợ yêu. Nói chung VC tuy cso những lúc cãi nhau nhưng cuộc sống nói chung là hạnh phúc. Chồng cũng hiền lành thương vợ, ko rượu chè,ko thuốc lá cờ bạc.Thế nhưng từ khi lấy nhau về, AX chẳng buồn gọi vợ là vợ yêu, honey hay thậm chí là em nữa. Lúc bào cũng bà bà hết. Em tính em lại thích ngọt ngào. Chẳng lẽ cứoi nhau về lại hết cả lãng mạn thế này hở các mẹ? Khác xa với những gì mà em hình dung. Cách xưng hô em nghĩ là vấn đề nhỏ thôi nhưng mà cũng ảnh hưởng đến độ lãng mạn tình cảm vợ chồng chứ? Phải ko các mẹ. Trừ những lúc nóng giận nhau đã đành đằng này trong sinh hoạt bình thường cũng thấy AX thương gọi như vậy .Ví dụ nhé: " Bà chuẩn bị tiền để tui lo làm ăn" " Bà phải lo cho con chứ"...Nghe chán lắm các mẹ ạ.Có nhất thiết phải xưng hô như vậy ko?AX các mẹ có như vậy ko? Có cách nào để AX xưng hô như hồi còn yêu nhỉ? Ko thì gọi là "em" cũng dc. Ko sweet thì ít ra cũng em em nghe cho lọt tai chứ. Bà bà nghe nó già già mà chẳng êm tai chút nào. Nghĩ lại cái hồi yêu nhau sao mà tủi thân thế!!Hichic. Mình mà nt cho AX lúc nào cũng xưng là chồng yêu, honey hoặc là anh. Thế mà chồng lại...xưng hô với em như vậy đó các mẹ:Crying:Mới có 1 nhóc thôi mà đã vậy, đẻ thêm 1 nhóc nữa ko biết AX mình gọi mình bằng gì nữa đây?