Hôm qua tôi bảo với chồng là cơ quan cử tôi đi tập huấn 2 ngày trên Hà Nội nên chồng ở nhà trông con. Chồng tôi ra vẻ aia ngại nhưng vẫn miễn cưỡng để tôi đi. Sáng nay tôi chuẩn bị ít đồ nhỏ rồi ra khỏi nhà từ sớm, khi mà anh và con vẫn đang ngủ. Đi 1 đoạn tôi lén quay lại núp sau tủ quần áo. Một hồi lâu sau 2 bố con dậy thì thấy anh nhấc máy alo cho bạn "Alo, nay nhậu không mày, qua nhà tao, vợ tao đi tập huấn 2 hôm rồi, mai mới về.

Cứ yên tâm, nay tao mời cả hội, thế nhé 30p nữa có mặt nhé". Xong lại thấy anh gọi cho bà nội "mẹ à, nay vợ con đi công tác, mẹ cho con gửi cháu nhé" Xong xuôi anh huýt sáo ra chiều vui vẻ lắm! Đánh răng rửa mặt xong thấy anh lấy que khều 1 vật gì đó dưới gầm tủ quần áo, lại thấy anh sột soạt lấy tiếp ra một phong bì để sau ảnh cưới. Tôi ghé mắt nhìn thì ra chồng tôi giấu quỹ đen mọi người ạ.

hình ảnh

Tôi từ sau tủ bước ra cười cười. Khỏi phải nói chồng tôi á khẩu luôn, mãi sau mới lắp bắp "sao em bảo em đi tập huấn?". Tôi trả lời, tập huấn về việc phát hiện chồng có quỹ đen. Chồng tôi bối rối bảo "là anh để dành khi nào có dịp kỉ niệm thì mua quà cho em". Tất nhiên là tôi tịch thu hết, tôi bảo "quà gì em thích em tự mua được rồi". Nhìn cái bộ mặt méo mps của chồng mà tôi thấy vừa thương vừa buồn cười mọi người ạ.