Em thích mở cái chủ đề này từ hôm 01.06 nhưng mấy hôm trước ngại, hôm nay mới quyết tâm mở, hihi...

Trước hết chúc các bạn đọc topic này luôn luôn thấy vui vẻ, hạnh phúc, thấy cuộc sống thật là tươi đẹp.

Ngày bé ông Nội em có bày cho em : 1 ngày 24h, con dành 8h để học hoặc làm việc, 8giờ để ngủ, 8h để ăn uống, vui chơi, giải trí. Em làm đúng theo thế, em buổi trưa ngủ 1h, tối ngủ từ 11h đến 6h, 2 mục kia cũng làm chuẩn, hihi... và quả thật em thấy cuộc sống thật cân bằng.

Bây giờ cuộc sống bận rộn hơn, công việc dường như chiếm phần lớn thời gian, nhưng có những lúc giật mình chợt nghĩ làm thế nào để tận dụng được những khoảng thời gian dù ngắn nhưng enjoy tối đa cái niềm vui trong cuộc sống này.

Em biết các chị, các mẹ rất khéo léo, giỏi giang trong việc tạo dựng nhưng khoảng thời gian hạnh phúc cho chính mình, cho con cái, cho cả gia đình.

Em mở topic này mong các chị, các mẹ , các anh, các em chia sẻ để em học tập ạ.

Em xin mở đầu : 01.06 là ngày quốc tế thiếu nhi, nhà em cũng chỉ đơn giản là vợ chồng và con trai đi xem kịch ở Nhà hát 42 Tràng Tiền xong ra bờ hồ dạo và ăn kem ạ.

Ngày mai là thứ 7, gia đình các chị thường làm gì vào weekend ạ ?