Em lấy ch cuối năm rồi, tính đến bg được 9 tháng nhưng e về nhà ngoại được tròn 1 tháng rồi. Từ hồi lấy nhau về, mỗi lần vc cãi nhau vì những chuyện này nọ trong csống., mẹ ch e đều gọi e ra và bảo "con phải thế này với ch, fải thế kia với ch..". Mấy lần đầu e còn thấy có lý, nhưg về sau bà gọi ra nói nhiều quá, lần nào vc có chuyện, e cũng bị gọi ra phòng khách ngồi nghe bà nặng nhẹ, cứ như e là ng có lỗi hoàn toàn, theo kiểu "ch nói mà lại nói lại ch là ko được", nghĩa là e ko được có ý kiến gì mà fải nín nhịn con bà mới là fải.E fản ứng, nói lại thì cả nhà nhảy xổ vào bảo e ngang bướng, ch ở ngoài cũng hùa vào dăm ba câu, e 1mình chống lại Mafia, tủi thân ko làm gì đc. Rồi MC e gọi đt cho mẹ đẻ e, rồi còn hẹn gặp trực tiếp để kể tội e này nọ!!Mấy lần gần đây dỗi nhau, e đi đâu fải đc sự đồng ý của ch, e ntin bảo đi ăn cưới về muộn, ch bảo "fải về nhà đúng giờ, nếu ko cô đừng về cái nhà này nữa". E bị ch đuổi như vậy 2 lần, nhưng ko dám về vì ko muốn mag tiếng bỏ nhà ch đi, họ có cớ nói mình.Nhưng đến lần này thì e ko chịu đc nữa. E làm cty nc ngoài, hay fải làm thêm giờ.Từ khi lấy ch, ko muốn bị mag tiếg là lấy cớ đi làm thêm để trốn việc hay dỗi ch nên nửa năm nay e nhờ ng khác làm hộ.Đến hôm anh trưởng fòng e cưới vợ, nửa fòng nghỉ làm đi ăn cưới rồi, còn lại đi làm toàn ng có gđ, ko ai làm thêm hộ e cả nên e fải ở lại làm đến 8h tối. E ntin cho ch bảo về muộn, ch bảo "cô ko fải lý do, đúng 6h về, nếu cô ko nghe tôi thì đừng bước chân về nhà nữa".e bảo e ko về đc, hết giờ ng ta mới cho ra",ch bảo cô ko fải lý sự, tôi nói 1 là 1, 2 là 2.Ko nghe lời thì đừng về nữa".E bức xúc gọi dt cho BMC, định tìm đồng minh thì đc bà cho cả 1 tràng "con đã làm dâu tốt chưa mà cứ đòi nó fải này nọ với con, nó như thế là vì bức xúc với con.Con về nằm gối tay lên trán xem mình đã fải hay chưa...v..v ".E chán hẳn! Tối về gọi mẹ đẻ ra đón, đc thông báo là BMC vừa gọi đt cho mẹ, 2 bà cãi nhau.Và từ hôm ấy e ở nhà đẻ đến bgiờ. Chồng e ko hề gọi dt, ntin hay có biểu hiện gì muốn sang nhà nói ch, còn bắn tin là e có chân đi thì tự quay về, có bạn bè nào khuyên giải thì đều nói rất căng,bảo rằng ko bgiờ sang đón e về, fải tự e quay về thì mới nói ch.E bgiờ ko biết fải làm gì.Ko muốn mag tiếng bỏ ch, nhưng e ko muốn về, vì m bị đuổi đi, bgiờ lại quay về,hoá ra tự nhận rằng mình sai, m có lỗi sao?Mà cứ tình trạng này thêm vài tháng nữa thì ko biết sự thể đến đâu.Các mẹ có cao kiến gì giúp e với!!!