Mình đọc trang web này cũng lâu rồi, nhưng hôm nay mới tham gia vào diễn đàn. Mình muốn được chia sẻ tâm trạng của mình lúc này quá.

Mình mới lấy chồng được 1 năm 6 tháng. Chỉ có 4 tháng đầu tiên mình được ở cùng chồng mình, sau đó thì anh ấy đi làm ở nước ngoài đến bây giờ vẫn chưa về. Mình đã sinh em bé được 5 tháng. Nhưng trong thời gian đó anh ấy không hề gọi cho mình. Tất cả chỉ vì:

Khi mình có bầu, chồng mình bắt mình về quê chồng để đẻ. Trong khi đó thai mình nằm ngang, với lại mọi thứ ở quê không thể bằng thành phố được. Mình thì lo nhỡ 2 mẹ con có chuyện gì nên mình nói với anh ấy để mình sinh ở đây mẹ tròn con vuông rồi mình về vì ở đây có bà ngoại chăm sóc. Nhưng anh ấy bảo nếu không về anh ấy sẽ ko quan tâm đến 2 mẹ con nữa, anh ấy sẽ chia tay (anh ấy nhắc điều này 3 lần) và anh ấy làm thật. Mình không về quê sinh mà ở lại thành phố, may mà 2 mẹ con được cấp cứu kịp thời không thì không biết chuyện gì xảy ra nữa. Sau khi mình sinh xong mình cho bé về quê nội ở 2 tháng . trong thời gian đó anh ấy có gọi về cho bố mẹ anh ấy nhưng không hề nói chuyện với mình và cũng không hỏi thăm gì cả.

Chỉ còn hơn 1 tháng nữa là anh ấy về, mình có nên chia tay không?

Ngoài chuyện đó ra trong 4 tháng đầu tiên sống cùng nhau anh ấy lột xác là con người hoàn toàn khác so với hồi yêu mình. Anh ấy ko làm bất cứ việc gì dù mình đi làm về muộn còn anh ấy ở nhà chơi ( anh ấy ở nhà để chờ đi nước ngoài). Anh ấy không cho mình giúp đỡ mẹ mình ( mẹ mình còn nuôi 1 em đang đi học, mẹ chi trông 1 đứa trẻ thôi, 1 tháng được 6 trăm nghìn). Anh ấy rất ích kỷ, mình làm vỡ hay hỏng cái gì là anh ấy cằn nhằn cả buổi dù chỉ là cái bát. Mỗi lần mình về chơi với mẹ (cách nhà mình 5 km) là anh ay xị mặt ra với mình cả tuần không nói không rằng. Còn nhà anh ấy cách nhà mình 70km thì cứ 2 tuần là phải về 1 lần, nhiều lúc mình bận việc gì anh ấy cũng bắt mình về.

Mình buồn quá. Mình không còn thấy yêu thương gì anh ấy nữa. Mình phải làm sao đây?