Chào các mẹ !!!

Xin giới thiệu mình là bố nhé ,chuyện thế này :

vợ chồng mình cùng sn 1985 đang có 1 bé trai cưc thông minh được 26 tháng rồi, trước cũng làm bt nhưng khi có bé vc mình về quê ngoại đẻ khi cháu dc 17 tháng vợ mình có xung đột với bên ngoại nên gd mình dọn ra riêng ở nhà thuê tại SG (1tr2/ tháng), mình thì thu nhập khoảng 4-7tr/th còn vợ mình thì khoảng 3tr thôi nhưng cô ấy rất yếu ớt....bé trai thì đi gửi trẻ hết 1tr2/t luôn . vốn liếng khoảng 200tr phần thì dành nuôi bé tốt khỏe phần gì giận bên ngoại mà bà ngoại bé giữ nên vc mình ra đi tay trắng thôi....

Chuyện ko mong muốn xảy ra là vợ mình có bit tin có bé t2 ( khoảng 10 ngày sau khi qh thì thử que thấy 2 vạch,do mình trước nay ngại và cũng chẳng biết dùng Bao chỉ điểm tới là ra ngoài ... ) hiện giờ được khoảng hơn 1 tháng rồi....lúc đầu mình cũng ham con nhưng giờ suy nghĩ lại thấy mình khổ thì ko sao nhưng sợ sanh bé ra thì ko đủ dk nuôi dưỡng bé, bàn chuyện với vợ thì mình ko dám đề cập tới vì vợ là người có gì đó tâm linh kì quái lắm nói ra chuyện có nên giữ bé lại hay ko vợ mà nổi giận chắc mình chết...

Mình lên đây mong các mẹ tư vấn thêm chứ mình đang hoang mang ko biết sao ...

có kinh nghiệm gì mong các mẹ chia sẻ với...

xin cảm ơn !!!