trước khi em sinh em bé, vẫn còn đy làm quan hệ giữa mẹ chồng nàng dâu rất tốt, chồng em là con 1 nên bà rất quý cháu! ấy vậy mà sau khi sinh lại phát sinh một số mâu thuẫn nhỏ, em không dám nói với chồng vì cũng sợ chồng lại khó xử!nhưng cứ nhịn mãi trong lòng em sợ mình stress. ví dụ chuyện sau đây: em sinh thường nên 2 ngày ở viện là được về nhà, ngày thứ 3,4,5 mẹ chồng em phục vụ cơm nước giặt giũ quần áo, đến ngày thứ 6 em sợ mẹ vất vả nên toàn giặt giũ hết, cả của con và cả nhà!em không có sữa nên nuôi càng vất vả, từ ngày đầy tháng con là hàng ngày em cơm nước, giặt giũ, đi chợ chăm con, trừ lúc em làm việc nhà thì em nhờ bà trông còn lại cho con ăn uống, chăm con em làm từ a->z hic, thằng ku nhà em hay ho , lại sinh non nên em sợ viêm phổi lắm ,nên chỉ hơi ướt quần áo là em thay liền , chỉ nóng em mới không cho con đóng bỉm, còn ngày nào lạnh là em đều đóng , sợ con tè ướt người , ko kịp thay lại lạnh , lại ho . vậy mà mấy lần có khách mẹ chồng toàn nói trước mặt mọi người là em lười , em cũng chán lắm, em đã làm hết sức, vậy mà chỉ có việc đóng bỉm hay không mà cũng quy cho em tội lười, mà con em thì lạnh 1 tý là ho :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: sao mẹ không nói với em ,trong khi lúc nào em cũng sợ mẹ vất vả chứ ???:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: em phải làm sao đây các mẹ?