Chào các mẹ, em thật sự rất bối rối nên mới lên đây tâm sự với các mẹ. Cả đêm qua em không thể nào ngủ được, phần thương con, phần tủi thân cho mình.

Em lấy chồng được 3 năm nay, em không dám nói mình giỏi giang nhưng cũng là người có học thức, con nhà đàng hoàng. Lúc đầu lấy chồng em đã đưa ra cho chồng nguyên tắc là sau này việc nuôi dạy con cái là do 2 vợ chồng quyết định, ông bà nội ngoại hai bên không có quyền tham gia. Chồng em đã đồng ý, mẹ chồng thì im lặng, còn gia đình em thì tuyệt đối đồng ý.

Nhưng mà thật sự thì đến nay em không thể chịu đựng được vì mẹ chồng cứ xen vào chuyện chăm con của em.

Em mới sinh bé được 10 tháng nay, bé nhà em bị cứt trâu, đầu bé cứ tróc từng mảng, em đi khám da liễu bác sỹ nói dùng thuốc là hết, nhưng thật sự không hết, em dùng được 2 tháng rồi.

Mẹ chồng em thì cứ : ngày xưa tao nuôi bố nó có thế đâu, mày nuôi khoa học quá nên cháu tao mới thế,… mày cứ lấy nước tiểu em bé mà gội cho nó, bớt cứ gì mà tốn tiền thế… đấy con người ta thì ko sao, con cháu nhà này mẹ cưng quá nên thế, hồi bé bố nó lăn lóc có sao đâu…

Em là em cáu tiết lắm nhưng vì ở chung với mẹ chồng, nhà còn mỗi mẹ nên em đành im lặng, nói chồng thì chồng cười nói đừng chấp mẹ.

Nhìn con ngứa ngáy khó chịu, đầu tóc con như vậy mẹ nào không xót nhưng mà thật sự em không biết dùng gì cho hết. lại thêm mẹ chồng nữa, các chị nói em phải giải quyết làm sao đây, em sút 3 kg rồi.