xin chào tất cả các bạn hôm nay là lần đầu tiên mình viết confession vì bây giờ tâm trạng mình đang rối bời bế tắc và rất cần lời khuyên chân thành của các bạn
Biểu tượng cảm xúc frown

các bạn đã bao giờ ghét hay xấu hổ hay không muốn mình là con của bố mẹ mình chưa???

mình thì đã có rồi đấy. và hiện giờ m đang rất buồn và xấu hổ vì bố của m. nhưng m cũng rất thương bố. bố m không có việc làm ổn định hay có thể nói là thất nghiệp. mấy năm nay kinh tế gia đình mình khó khăn m đi học phải vay vốn sinh viên , mẹ m đi làm công nhân cũng không được bao nhiêu tiên. điều m ghét ở bố là bố m hay đi đánh bạc không chịu làm ăn gì. có vợ con lớn rồi mà vẫn lêu lổng. mấy lần đi chơi sòng nợ nần chồng chất còn vay lãi nặng 200k/1trieu/1thang. m thương mẹ vất vả nuôi 3 chị em m. m cug đi dạy gia sư, làm thêm đủ thứ việc để trang trải giúp mẹ.cuộc sống nghèo khổ cứ thế cũng sống qua ngày. nhưng hôm nay 1 tin buồn đã đến với gia đình mình bố mình bị công an bắt vì tội đánh bạc. bây giờ đang giam ở công an quận. m nghe nói là sau 9 ngày không lo đủ 20 triệu thì sẽ bị đi tù. m không muốn bố m đi tù. m thương bố lắm. nhưng cung ghét bố. đã rất nhiều lần gia đình khuyên bảo bán 2 lô đất trả nợ cờ bạc cho bố rồi mà bố vẫn chứng nào tật đấy. giờ hơn 45t rồi mà vẫn cờ bạc. m thật sự xấu hổ vì điều đó. nhà m chẳng có tài sản gì đáng giá chỉ có cái xe máy m hay đi học và cái xe của mẹ m đi làm. giờ cuộc sống nhà m rất bế tắc, mẹ m đang phân vân có bán xe đi chạy án cho bố không? hay cho bố đi tù cho bố biết thân. mọi người cô dì chú bác đều không có tiền cho vay. mọi người chắc cúng ghét bố nên chẳng ai quan tâm j nữa. m hiện tại đg học năm t5 đh y cũng sắp ra trường rồi. tương lai cũng mịt mờ không biểt như thế nào. m cũng đã có bạn trai nhưng m ko dám nói cho a ấy biết mà nói cũng chẳng giải quýêt được gì vì a ấy cũng đang đi học. bây h mình phải làm sao đây? chán cái cuộc sống này chẳng còn tâm trí học hành nữa Biểu tượng cảm xúc frown

mình viết bài này để tâm sự để cho nhẹ lòng vì chuyện này m ko dám tâm sự với ai cả. m rất mong nhận được sự tư vấn giúp đỡ của mọi người. m sẽ bước tiếp như thế nào đây. mẹ m có nên bán xe cứu bố ko? vay mượn xung quanh cũng không ai cho mượn. m đi học cũng vay vốn sinh viên bây giờ nhà m nợ nhiều quá rồi nên chẳng ai muốn cho vay nữa. cả mẹ và mih h đang bị stress kiệt sức rồi.

help me. please :((