Chồng em có một cô người yêu từ thời sinh viên, chồng em kể là chia tay do gia đình cô ấy ko đồng ý, sau đó chị ấy cũng đã lấy chồng và chồng em mới đây cũng kết hôn với em. Anh ấy rất ngại kể chuyện về người yêu cũ, nhưng em cảm giác anh vẫn dành tình cảm cho chị ấy. Hôm đám cưới bọn em, chị ấy có đi dự, chồng em xem lại ảnh hôm đám cưới, nhìn ảnh chị í rất lâu rồi thở dài, họ vẫn thường xuyên gặp gỡ và coi nhau như bạn bè. Gần đây đi đám cưới bạn ĐH của anh ấy, chị ấy cũng đi, họ nói chuyện cười đùa với nhau bình thường, thỉng thoảng em để ý chồng em nhìn chị ấy rất lâu. Hôm đó vì em đang mang thai, chồng sợ em mệt nên đưa em về trước, rồi lại vội vàng quay lại với hội bạn ĐH (trong đó có chị ấy), làm em rất ghen, ấm ức cả hôm đấy mà ko dám nói ra, em sợ anh nghĩ em nhỏ nhen và soi mói.

Bình thường khi ở bên nhau, anh có vẻ rất yêu thương vợ, nhưng em luôn cảm giác mọi chi tiết về chị ấy anh còn nhớ rất rõ, em thấy ghen, ghen với chị ấy ở nhiều điểm vì chị ấy hơn em nhiều điểm. Mặc dù giờ em đang cố gắng để thành người vợ tốt của anh, nhưng em vẫn lo tình cũ quá sâu đậm, và em thấy rất khó chịu khi chồng vẫn còn tình cảm với người cũ. Em ko biết nên làm thế nào nữa ?