Các chị em ạ,

Các mẹ đoc xong có thể sẽ chửi mình, sẽ ném đá mình. Mình xin nhận hết tất cả mà ko phân trần thêm 1 câu nào. Tuy nhiên ngay lúc này mình rất cần sự giúp đỡ, góp ý của các bạn, các chị. Hãy giành chút thời gian cho mình 1 lời khuyên vì mình ko thể nói, ko thể hỏi ai trên đời này nữa, hãy giúp mình!!!

Mình lấy chồng đã 5 năm. 2 năm trước mình bắt đầu mối quan hệ "không được ai ủng hộ" với 1 người anh, người bạn cũ. Người này mình đã gặp cách đây 10 năm. Lúc đó mình và anh ấy cũng có chút cảm tình với nhau nhưng mình còn quá trẻ để tính chuyện kết hôn trong khi anh ấy đa khá đung tuổi nên suốt 10 năm qua mình ko gặp lại, chưa 1 lần nào liên lạc. Mình ko biết anh đó thế nào, nhưng từ lúc đó thì mình đã nặng lòng với người ấy rồi. Sau này có quen ai, yêu ai cũng chỉ thấy nhớ người đó. Buồn thay, lúc mình lấy chồng cũng vậy.

Mình và chồng quen nhau do 2 bạn bè giới thiệu. Anh ấy hiền lành, nhưng ko được giỏi giang và khéo léo. Mình cũng vật vờ mãi với hình bóng người kia rồi nên muốn lấy chồng để chấm dứt cái cảnh tương tư mộng mị ấy. Lấy chồng rồi sinh con, cuộc sống êm đềm lắm. Cho đến khi người kia tìm cách liên lạc với mình. Chuyện đã xảy ra tư 1 năm rưỡi. Trong suốt thời gian đó, mình và anh ấy cũng chỉ nói chuyện, chia sẻ kaf ko bao giờ hỏi về gia đinh của nhau, ko bao giờ nói chuyện tương lai hay hứa hẹn bất cứ đieu gi. Nhưng đợt Tết vừa rồi, con trai của mình đã lớn, đã bắt đầu làm cầu nối cho ba mẹ nên mình thấy hạnh phúc lắm, và bát đầu thấy sợ giấy sẽ không gói được lửa. Mình quyết định sẽ chấm dứt chuyện sai trái đó để làm lại tất cả.

Ngay lúc 2 vợ chồng mình tình cảm nhất, hạnh phúc nhất thì mình phát hiện mình có thai. Chồng mình thì khỏi nói, anh vui lắm! Nhưng trong thâm tâm mình thì trào dâng 1 nỗi lo lắng ko yên: đứa bé là con của ai? Anh kia thì từ khi mình nói ko muốn tiếp tục đã như biến thành con người khác, giờ qua vài người bạn biết mình mới mang thai thì nhất quyết sau này sẽ tới đoi con. Mình sọ lắm!

Mình cũng đã nghĩ là chắc trong lúc tức giận người ta nói thế thôi, chứ người ta cũng có gia đình để giữ gìn mà, đòi con rồi tan nát gia đình thì đâu có ai muốn làm. Nhưng mặt khác, mình lại sợ con mình sinh ra sẽ không giống chồng mình mà giống người kia, đến lúc đó nếu anh ta đen kiếm chuyện thật thì mình ko biết sẽ thế nào nữa.

Đã mang con trong bụng, giờ phải suy nghĩ đến việc bỏ con, mình đau lòng lắm, mất ngủ mấy ngay rồi. Nhung nếu không làm như thế, sau này sẽ rất tội cho đua bé, cho cả chồng mình và đứa con trai lớn nữa. Họ không có tội!

Các mẹ ơi, hãy giúp mình. Khi thai con bé, mình có nên phá đi đe tránh mọi rắc rối về sau không? Có còn giải pháp nào khác cho mẹ con mình ko? giúp mình với, ngày đêm mình suy nghĩ mà ko tìm ra đuoc câu trả lời, hãy giúp mình !