Chào các mẹ, mình đang rơi vào tình trạng bế tắc hoàn toàn khi mà giờ đây vợ muốn ly hôn. Điều này ko phải là lần đầu nữa, vì đã qua 2 lần vợ chồng mình rơi vào trạng thái này rồi. Kể ra thì dài dài lắm, nhưng rút cuộc lỗi là do mình tất cả. 2 vc mình bằng tuổi nên chuyện khắc khẩu là ko tránh khỏi,mình thì vẫn yêu vợ rất rất nhiều,nhưng sau nhiều lần làm vợ thất vọng thì....giờ mình biết cô ấy đã tuyệt vọng hoàn toàn với cuộc hôn nhân này rồi. Vì bằng tuổi và kết hôn sớm (đến nay đã đc gần 4 năm rồi) nên trong cách suy nghĩ về gđình giữa 2 ng khác nhau. Vợ trưởng thành hơn và luôn hướng đến những điều tốt cho cuộc sống,cho con cái và nỗ lực bằng mọi cách trong cs, công việc. Còn mình vẫn mang tư tưởng ham vui, yêu thì yêu vợ thật nhưng sự quan tâm đến gđ và cố gắng trong sự nghiệp thì vẫn gọi là phởn phơ ( đến giờ mình mới thấm thía hết điều đó,còn trc nay vẫn bảo thủ và nghĩ mình còn tích cực chán,hơn nhiều ng :( ) vì quả thật ngoài là 1 ông chồng ngoan (ko cờ bạc,lô đề gái gú) còn đâu cách sống,cách yêu thương chăm sóc vợ con thì hời hợt. Hic. Giờ là lần thứ 3 vợ muốn ly hôn rồi, và mình thấy thái độ của vợ là kiên định! Nhưng giờ mình giác ngộ ra thì đã muộn rồi, chưa bao giờ mình thấy hối hận và muốn làm lại tất cả như vậy. Nhưng muốn có đc cơ hội đấy chắc chỉ là hi vọng rất mong manh mà thôi. :( các mẹ rơi vào hoàn cảnh như mình và sau đó vẫn giữ đc cs hôn nhân có thể tư vấn mình cách lấy lại 1 cơ hội làm lại từ đầu đc ko? Mình buồn và bế tắc quá rồi... :(