Xin chào các mẹ trong webtretho, e đã theo dõi tâm sự ccuar các mẹ trên này rất nhiều rồi, và h e cũng đang bị quấn vào những rắc rối của mình mà không thể nào thoát ra được! Em mong các mẹ cho em 1 lời khuyên với! Chuyện của e kể ra thì rất dài, mong các mẹ đủ kiên nhẫn để nghe tâm sự của em!

Em cưới chồng được hơn 2 năm nay, và hiện đang có 1 bé trai 9 tháng! Cái j cũng có căn nguyên gốc rễ của nó, nên em xin phép được dài dòng 1 tí. Vợ chồng e trước kia gặp gỡ và yêu nhau bên nga, khi cả 2 còn đang là sinh viên bên đó! Trong câu chuyện tình yêu của em, h nhìn lại, e thấy rằng em là người yêu chồng em hơn cả trong 2 đứa! Có lẽ khi ấy, chồng em yêu em chỉ vì những j e mang đến cho anh! Gia đình e đều sống bên Nga, mẹ em đã nuôi anh ăn ở trong suốt thời gian học bên đó. Yêu anh, nhưng e, ko hề cảm nhận được hạnh phúc như những cặp đôi yêu nhau khác! Ng ta yêu nhau thì được chiều chuộng, chăm sóc, còn e thì ngược lại, phải chiều chuộng, chăm sóc anh! Ngày đó có thể nói là e mù quáng yêu anh, trao tất cả những j mình có cho anh. Bố mẹ anh và họ hàng nhà a đều phản đối e kịch liệt vì ko hợp tuổi, và vì e gầy bé, và quan trọng hơn nhà e là dân buôn bán kinh doanh, ko hợp với gia đình nhà anh bố là bộ đội về hưu, mẹ cũng là nhân viên công chức về hưu! Ngày a đưa e về ra mắt nhà anh ( trong lúc em và anh vẫn còn đang học bên kia, về nghỉ hè), cả họ hàng bố mẹ anh xúm vào nói e ko ra j, và a thì vứt e ở đấy, thản nhiên uống rượu và say ở nhà, để em phải tủi thân bắt xe ôm đi về nhà. Cho đến lúc bọn e học xong và về hẳn, thì gia đình nhà anh càng kịch liệt hơn, thậm chí mẹ a còn giả vờ ốm để đe dọa anh, ko cho anh cưới em. Anh thì tuyên bố với mẹ em rằng, nếu gia đình nhà anh mà vẫn không đồng ý em, thì a sẽ chia tay với em! Nhưng vì đợt đó, e quá yêu anh, và hơn nữa e lại là 1 người mang nặng tư tưởng truyền thống, rằng đã trao thân cho ai là phải theo ng đó suốt đời, nên cố gắng nhịn nhục để cưới anh! Cuối cùng thì bọn e cũng cưới nhau, và sau này, khi bà chị dâu của anh nói lại e mới biết, rằng bố mẹ anh đã nói e và gia đình nhà em ko ra j! Mẹ anh còn bảo e là loại gái bỏ học theo zai, cố gắng bám anh bằng được, và gia đình em mồi chài anh để bắt anh cưới em!

Trong khoảng thời gian làm dâu, em đã rất cố gắng nhịn và đối xử với bố mẹ anh thật lòng. Và e đã thực sự quên đi khoảng thời gian bị gia đình nhà a xúc phạm, để sống 1 cuộc sống hạnh phúc với anh! Nhưng em đã nghĩ quá đơn giản, rằng mình cho đi như nào thì sẽ nhận lại như thế! Cuộc sống không đơn giản như em nghĩ! Bố mẹ anh chưa bao giờ coi em là con dâu trong nhà. Mẹ anh còn bảo e là cau điếc khi bọn e cưới nhau được 4 tháng mà chưa thấy j. Thậm chí bà còn nói bóng gió, sau này nếu em không đẻ được con trai thì sẽ để cho chồng e đi lấy vợ khác, và nếu có li dị thì e cũng tay trắng mà ra đi. Bố mẹ anh còn đi nói xấu gia đình nhà em với nhà thông gia ( nhà vợ của a chồng em).

Mọi việc thật sự vỡ tung, khi e bầu đến tháng cuối cùng, và xin về nhà ngoại để ở cữ. Bà chị dâu em đi trước, cũng được oba cho về bên ngoại đẻ, và khi con lớn thì oba cho ra ở riêng. Thậm chí oba còn sang bên đó xin cho chị dâu về ở cữ bên đó, nói tử tế với bên ngoại nhà chị dâu e. Còn e, khi xin về, MC e bảo rằng bắt mẹ đẻ e phải sang xin phép oba ý thì e mới được về. Cùng trong 1 nhà, cùng là con dâu tại sao có sự phân biệt đối xứ thế, em ức chế lắm, nói với chồng em, thì chồng e cũng bênh bm, nói rằng phong tục phải như thế. Thế là lời qua tiếng lại, cuối cùng e cũng được về bên ngoại ở cữ. Trong suốt thời gian ở cữ, bmc e ko lúc nào để cho e yên,lúc nào cũng bóng gió là bà ngoại chăm cháu ko tốt, rồi e hỗn láo vì toàn đi nói xấu gia đình chồng với chị dâu để cho chị dâu cũng hùa theo, mà đối xử ko tốt với gđ nhà chồng. Rồi còn xúc phạm tới gia đình nhà em. Em ức chế quá, nên cãi nhau với chồng, nhưng chồng e thì lại đổ tại e nghe lời chị dâu nên hỗn láo vs bmc, và bênh bm chằm chặp. Em ko biết bm a ý nói j, nhưng sang nhà thông gia kia, nói xấu e và gđ nhà e, còn bảo nếu e ko tử tế, thì ông bà ý bắt chồng e bỏ e. Nhưng sang đến nhà e, thì lại nói xấu bà chị dâu và gia đình nhà chị dâu. Đến lúc 2 nhà biết được đòi đối chất thì ông bà ý chối bay chối biến, đổ tại cho 2 nhà bịa đặt dựng chuyện. Ông bà ý còn đuổi mẹ con e đi, và thực sự từ lúc e đẻ đến h chưa về nhà chồng lần nào.

Con e đẻ ra oba ý chưa cho được hộp sữa nào, thế mà lúc nào cũng kêu cháu đích tôn cục vàng. Mấy lần con e đi viện, không thấy mặt mũi oba ý đâu cả, toàn e và mẹ e chăm con e, và trả tiền viện cho con. Đợt vừa rồi, nó nằm viện mất chục ngày, hết gần 20 triệu, chồng e bỏ ra được 8 triệu, thì về kể công, và bảo phải chia đôi tiền viện. Em ức lắm mà ko biết làm thế nào. Trong lúc con e đang nằm viện, thì oba ý gọi cho chồng e bảo về đi, không phải trông nó đâu, còn bà cô chồng em thì kêu, cháu về đi, không phải trông nó đâu, bỏ vợ mày đi, cô đang tìm cho mày đứa khác rồi. Nhà đấy đúng là quá cạn tàu ráo máng.

H thì mẹ con e ở nhà ngoại, và chồng e thì ở nhà nội. Tối tối chồng e sang chơi với con như kiểu khoán, đúng 6h30 thì sang và 7h30 thì về. Bọn e đang trong thời gian ly thân, vì e ko thể chịu đựng được bmc e quá đáng như thế, và chồng e thì mở mồm ra là nói “ vợ thì có thể có n hiều nhưng bm thì chỉ có 1, và hối hận khi đã lấy em!”

Nói chung sau tất cả những j còn lại, h đây e chỉ thấy đau xót, và thương cho con e. Oba nội nó thì chỉ đãi môi đãi miệng, còn chưa cho con e được hộp sữa nào. Và lập mưu để đẩy e ra khỏi nhà, h thì đang tìm cho con zai vợ khác. Chồng e thì sau 8 năm yêu nhau và sống với nhau, vẫn sẵn sàng rũ bỏ e như trước kia đã từng làm.Vì đợt chưa cưới, gđ phản đối ghê quá, ddoognf thời cũng mai mối cho mấy ng, a ý còn yêu ng ta, đến ra mắt họ hàng nhà ng ta, và đưa ng ta đi ra mắt họ hàng nhà mình . Hồi đó e ngây thơ ko biết chồng e là ng như thế, vẫn tin chồng e chỉ 1 lòng 1 dạ với e thôi!

H thì thật sự e đang rất bối rối, băn khoăn và đau lòng nữa! Mong các mẹ cho e 1 lời khuyên. Với gia đình nhà chồng chỉ thực sự quý đồng tiền chứ ko quý người! 2 cây vàng mẹ e cho e làm hồi môn khi cưới cũng đã bị lột sạch, và kêu là giữ hộ, nhưng đến khi e có việc cần dùng thì lại không trả em. E chán quá rồi cá mẹ ak!