Em xin kể với các mẹ đầu đuôi câu chuyện là như thế này ạ:

Gia đình em có ngôi nhà mặt phố đang cho thuê, nhưng vì bố em bị bệnh tim cần nhiều đến sự yên tĩnh nên gia đình có quyết định bán ngôi nhà này đi để tìm ngôi nhà khác yên tĩnh hơn.

Sau khi rao bán nhà thì co 1 đôi vợ chồng tìm đến mua. Gia đình em đã cung cấp đầy đủ thông tin về ngôi nhà kèm sổ đỏ ( Photo ) để họ đi tìm hiểu thông tin. Khi đến xem nhà em cũng nói rõ là cửa hàng gia đình em đang cho thuê nên chỉ tiếp khách xem nhà vào buổi tối. Sau thời gian tìm hiểu đôi vợ chồng này có quay lại trả giá, thấy giá cũng có thể tạm được nên gia đình em đồng ý bán.

Ngày 9/9/2010 vợ chồng đó ( cùng 1 vị luật sư ) đến làm hợp đồng đặt cọc ( 1 tỷ đồng ) hẹn sau 4 ngày sẽ thanh toán tiếp và số tiền còn lại sẽ thanh toán sau khi UBND Quận tiếp nhận hồ sơ chuyển nhượng. Đúng hẹn họ thanh toán tiếp số tiền và ngày 24/9 tiếp tục làm thủ tục ra công chứng và ngày 1/10 hồ sơ chuyển nhượng đã được UBND Quận tiếp nhận. Khi đó gia đình em yêu cầu họ thanh toán nốt số tiền còn lại thì họ bảo ngày 11/10 là đến ngày nhận giấy thông báo số thuế phải nộp họ sẽ thanh toán.

Đột nhiên ngày 10/10 gia đình em nhận được tin từ gia đình họ là sẽ không lấy ngôi nhà của em nữa vì ngôi nhà đó rơi vào vị trí qui hoạch và gia đình em đã lừa họ. Gia đình em vẫn tiếp họ với thái độ từ tốn lịch sự và bảo họ cứ bình tĩnh là đã lấy thông tin từ đâu??? Thông tin đó có đảm bảo không thì họ trả lời là lấy từ các bà hàng nước???