Tháng trước em đã ra tòa vs thằng chồng khốn nạn của em để kí đơn li dị. ( thằng chồng khốn nạn đó nó bỏ mẹ con em từ khi em mới đẻ con được 3 4 tháng. đi ra ở chung với con nhỏ khác. đến nay cũng gần được 3 năm con em cũng được đến tháng 9 này là 3 tuổi mà nó không 1 lần thăm con hỏi han con cái hay trợ cấp nuôi dưỡng gì cho con.) em với nó li thân được 2 năm tháng trước tòa có gọi em lên để kí đơn li dị với nó. Trong đơn ký li hôn thì tòa có quy định 1 tháng nó phải chu cấp cho con là 2 triệu. bắt đầu từ tháng 6 này. Hôm qua em có nt nói nó lảnh lương nhớ chuyển tiền qua cho em thì nó mới nhắn tin lại nói nó không trợ cấp gì cả, muốn gì gì qua nhà mà đòi mẹ nó mà nó cũng nói mẹ nó là e nói xấu gd nó gì gì đó......( mẹ thằng ck em cũng bao che cho con bả. ko đứng về em nên em cũng từ bả khi đó luôn. ) thằng ck khốn nạn nó còn kêu là kí cái đó tòa kêu trợ cấp chỉ là cho có thôi chứ nó không thích trợ cấp thì làm sao nó. Gần đây e mới quen được 1 anh cũng tốt bụng. Tuy xác định không đến được vs nhau nhưng khi ở vs anh em cũng bớt khổ và ảnh cũng tốt vs em và con e nhiều lắm. Nó biết được tin này nó cũng đe dọa là nó nắm được việc em tính đi bước nữa cũng giống nó nếu kiện ra tòa thì nó sẽ lấy bằng chứng này để đòi tòa giao con cho nó nuôi.

Các mẹ đi trước có kinh nghiệm gì giúp em với. e tính ra luật sư tư vấn + viết đơn kiện ra tòa vì nó không chịu chu cấp nuôi con. Nhưng em công nhân lương có vài đồng lo cho con hết rồi ra luật sư tốn tiền nữa mà không biết kiện ra tòa có mất phí nhiều không nữa ....các mẹ giúp em chuyện này với ạ em viết hơi dài mong các mẹ bỏ qua cho em ạ. :((

Em xin cảm ơn các mẹ đã giúp em ạ.