Em thường xuyên vào mục này đọc tâm sự, theo dõi đã lâu, hôm nay em mới có thời gian để viết lên lỗi lòng của mình, mong các chị cho em xin ý kiến ạ!

Chuyện đời của em mà kể hết ra đây thì nó dài như 1 cuốn tiểu thuyết ý ạ. Nên cho em được sơ lược ra những vấn đề cốt lõi ở đây cho mấy chị tiện góp ý và không mất nhiều thời gian.

Chuyện là em và chồng của em bây giờ (tụi em chưa tổ chức đám cưới mà tự đăng ký kết hôn và về sống với nhau thôi ạ!). Lý do gia đình chồng em hok chấp nhận em là con dâu vì em là con gái miền bắc, nói đến đây em lại càng buồn[-(. Vì thực sự em sinh ra và lớn lên ở Tây nguyên cơ ạ và hiện giờ thì em đang sống ở TPHCM ạ.....Mà thôi mấy chuyện rườm rà này em hok muốn nói đến nữa, vì nhắc lại chỉ thêm buồn về chi tiết thôi ạ!!!!!

Em lên đây chỉ muốn các chị các mẹ có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên hay lời giải thích mà mãi em hok thể hiểu được........

Em và chồng quen nhau 5 năm và dọn về sống với nhau cũng được 3 năm nay zùi ạ, anh rất tốt, em muốn gì anh cũng chiều em hết, chưa bao giờ em nói có mà anh nói không và ngược lại em cũng zậy, nói thế để các chị biết rằng vợ chồng em khá hòa thuận và tôn trọng nhau. Nhưng chỉ có duy 2 điều thì em mãi vẫn hok hiểu?

Thứ nhât: chưa bao giờ anh dẫn em đi chơi ra mắt bạn bè anh, có nhiều lần em ngỏ ý muốn đi cùng nhưng anh toàn từ chối nói đi toàn đàn ông mà em đi làm gì, nhưng thực ra có nhiều cuộc vui có cả con gái đi nữa......trong khi đó bạn bè em thì ai cũng gặp anh hết rồi, em đi họp lớp hay đi chơi cùng bạn bè em đều dẫn anh theo làm quen cho biết. ( bạn bè em thì ai cũng biết chúng em về sống với nhau và đã đăng ký kết hôn, nhưng bạn bè anh thì chỉ biết em và anh đang quen nhau thui chứ hok biết chúng em đã dọn về sống và đăng ký kết hôn.)Đợt 30-4 vừa rồi mấy người cùng công ty anh cũng có lên kế hoạch đi chơi ở PY nhà người bạn ở đó, em cũng có hỏi và nói em đi cùng được hok? vì 30-4 được nghỉ khá nhiều, nhưng anh trả lời, mọi người ở công ty tổ chức đi chơi chứ có dẫn theo người nhà đi cùng đâu mà em đi, em cũng hok làm khó cho ảnh, em khá buồn và có ý định lễ em cũng về PY chơi để thăm trường cũng như bạn bè cũ, vì trước đây em học ở đó. hôm sau em đăng 1 status lên facebook nói 30-4 về PY chơi có gì hẹn bạn bè gặp mặt,nhưng khi em vừa đăng lên thì có 1 bạn đồng nghiệp với chồng em vào comment nói 30-4 này chị về PY chơi thì ghé nhà em chơi nhe, công ty em cũng về đó mà. em cũng hỏi lại, "ủa mình nghe anh C nói công ty tổ chức đi chơi hok dẫn theo người nhà mà? bạn ấy đáp lại, làm gì có đâu chị, mọi người dẫn theo người nhà đi cùng đông lắm, về nhà em chơi đó chị".Nói thật lúc đó em khá hụt hẫng, và câu hỏi lại càng nhảy trong đầu em.

Tối đó về em hỏi lại chồng em thì anh hok nói gì được mà quay sang giân em zùi anh nói em điều tra anh. Nhưng thực sự lúc đó em hok muốn hỏi tiếp nữa. em cũng trách anh nhưng anh đánh trống lảng.

"""Em hok hiểu vì sao lý do nào anh lại làm như zậy, hay do anh tự ti về vợ anh??????em là 1 cô gái bình thường , bạn bè đánh giá là vui vẻ và dễ gần, bề ngoài hok xinh nhưng cũng hok đến lỗi nào, công việc ổn định chứ hok phải người ăn bám...

Vấn đề thứ hai: chuyện mua nhẫn cặp đeo, em đã gợi ý và đòi anh mua rất nhiều lần nhưng anh đều hứa cho qua, anh hok muốn đeo nhẫn, zùi em làm căng quá thì anh đưa ra những lý do như là chưa cưới mà đeo thì hok tốt zùi sợ về quê gia đình thấy.......rất nhiều, nhưng những lý do đó hok thuyết phục. nói thật em cũng hok thích đeo nhẫn, nhưng em làm zậy để xem thái độ của anh như thế nào?????? nhưng ddeuf làm em thất vọng.

Các chị và các mẹ cho em lời khuyên xem, em hok hiểu vì sao chồng em lại như zậy.:o:o:o:o