Chả là 2 mẹ con mình đang về ngoại, đc gần 1 tháng rồi, hôm qua chồng mình có lên và mình đã (không phải vô tình) đọc đc 1 số tin nhắn của cậu em cùng cty chơi khá thân với chồng mình, nội dung tin nhắn là "em có "mối" ngon lắm, không phải đi xa,bem cũng ngon lành lắm", " em cứu đc 2 em, nếu mình có tiền nuôi nó ăn ở thì nó ở suốt với mình, còn chán thì bibi" , " anh có muốn đi giải đen thì em dẫn anh đi,mai em qua đón"...

Mình đã ngay lập tức tra khảo ông xã và ông xã trả lời là không có đi và cũng chưa làm chuyện ấy,mình vặn hỏi thế sao ko nói hẳn còn hẹn mai miếc làm gì thì: " con trai nói chuyện với nhau chả lẽ từ chối thẳng thừng? Hôm sau anh có đi đâu!" Mình đã kiểm tra tỉ mỉ, đúng là chưa đi thật vì hôm đấy 2vc chat với nhau đến gần sáng và bật wc ở nhà, những hôm tiếp sau thì có hoạt động j của chồng mình cũng có trợ thủ đắc lực nắm bắt rõ tình hình, nên mình dám chắc là chưa đi lần nào.

Mình rất tin chồng, nhưng cái mình đáng sợ nhất là tuy chồng không có nhu cầu nhưng cậu em kia cứ dẫn dắt hay giới thiệu con này con kia cho có khi con đấy nó cứ sán đến, ko ngã cũng lụy,anh hùng sao vượt đc ải mỹ nhân, huống hồ " lửa gần rơm lâu ngày cũng bén". Mình ko lo về phía chồng mình, nhưng các mẹ hãy cho mình lời khuyên xem mình có nên nhắn tin cho cậu em kia cấm ko đc dẫn gái linh tinh hay ko với ?Nhắn tin thế liệu có ảnh hưởng đến lòng tự ái của chồng mình hay ko?( Chồng mình rất trọng tình bạn bè anh em, nên mình có thể hiểu đc ), làm cách nào tốt nhất để giữ chồng tránh xa cạm bẫy trong khi vợ đang ko bên cạnh? Xin các mẹ ý kiến nhé!:Sad: