Chào các bố các mẹ

Năm nay mình 29 tuổi, có 3 con, 2 bé sinh đôi hơn 2 tuổi và 1 bé gần 3m. Mình đang có công việc tốt ở một công ty truyền thông có tiếng trong nước, nói là tốt nhưng cung vát vả cạnh tranh nhau nhiều. Chồng mình hiện đang tạm thời dừng cviec cũ để tìm việc khác đỡ vất vả hơn. Hôm qua chồng mình có được chị họ gọi rủ vào sgon sinh sống và làm việc. Chị ấy sẽ cho hai vc mượn nhà để ở cviec thì cũng nghành truyền thông, trẻ trung sáng tạo phù họp vs vc mình. Có thể mới đầu công việc sẽ bớ ngỡ nhưng mình tin là vc mình sẽ làm được. Theo các bạn vc mình có nên xa hà nội, từ bỏ công việc đang làm để vào đó làm việc sinh sống không. Con mình còn nhỏ, nếu vào mình tính thười gian đầu mình chưa đi làm vội, ở nhà chăm con tìm trường cho hai e đi học còn làm quen môi trường mới và thích nghji đã. Mình sẽ nhờ bà ngoại vào cùng đến khi tìm đc giúp việc ưng ý coa thể chăm cu tý để mình yên tam đi làm. Mình từ nhỏ chưa vào sgon bjo, tính mình thì năng động, trẻ trung, thích sáng tạo nhưng để bỏ lại hết các thứ bắt đầu lại từ đầu 1 cuộc sống mới mình lăn tăn lắm, xa nhũng gì thân thuộc a bố mẹ họ hàng, xa bạn bè, đồng nghiệp cũ. Theo các bạn mình nên đi không. Chị gái và em trai mình động viên mình đi, mẹ mình cũng ok, bố mẹ chồng mình chắc cungx ok. À mình còn 1 vướng mắc là em chồng đang ở vs vc mình và học lớp 11, năm sau mới học 12, nếu mình đi thì chú ấy sẽ ntn vì ông bà ở quê xa.