Đây là chuyện của em họ em nhé, các mẹ cho ý kiến xem thế nào, rối quá.

Em họ em là gái phố cổ, khá xinh gái và từng là hot girl. Nó lập gia đình khá sớm, khi có 21 tuổi. Chồng nó hơn 4 tuổi, mới học hết cấp 3, giống nó. Gia đình chồng buôn bán, mẹ chồng khá ghê gớm. Lúc đầu ở chung nhưng bà hay soi nó quá và hay đay nghiến mắng mỏ nên bọn nó dọn ở riêng. Em cũng nói thêm là em họ em khá thiệt thòi do bố mẹ nó ly dị từ khi nó còn nhỏ, mẹ sang Mỹ lấy chồng, bố ở với dì ghẻ. Từ nhỏ nó sống với bác ruột nên cũng không được quan tâm chăm sóc nhiều.

Tuy nhiên nó là đứa biết nghĩ và lo cho gia đình. Thằng chồng tuy học hành chả ra sao nhưng bù lại có ông anh rất thành đạt và tử tế. Ông anh đã từng bỏ tiền cho chồng nó lập công ty nhưng bị lừa nên phá sản. Bây giờ lại cho tiền học tại chức đồng thời xin cho vào công ty của anh nó làm. Chồng nó kiếm được khoảng 7tr/tháng, hầu như không đưa cho vợ đồng nào.

Gần đây hai vc xin được ông anh ít vốn mở của hàng bán đồ ăn. Nhưng chỉ mình nó cáng đáng, chồng nó đi làm lúc 9h sáng, tới muộn về lại vào nhậu với bạn và khách, nhều khi bạn chồng nó còn nợ tiền ăn. Kinh tế nó cũng khó khăn, có 2 đứa con một thằng đầu đang mới vào lớp 1, đứa thứ 2 mới 2 tuổi đã gửi trẻ rồi. Sáng nào nó cũng đưa 2 con đi học, nấu ăn cho chồng ăn sáng, dọn dẹp nhà cửa…chiều lại đi chợ làm hàng về bán tới nửa đêm còn chưa xong.

Tuy vất vả nhưng em họ em cũng chấp nhận vì nó yêu chồng và con lắm.

Chuyện xảy ra khi dính vào 1 con cựu cave. Con đó đã từng lấy chồng nhưng lại bị bỏ, hơn chồng nó vài tuổi. Con đó hay tới nhậu ở cửa hàng của nó, và hầu như không trả tiền. Chồng nó lại bao che, bảo là chị em tốt o cần trả.

Tháng trước chồng nó còn bảo mở cửa hàng cũng bán đồ như nó đang bán cho con kia làm. Em em không đồng ý, nó chửi vợ. Trước h ít khi chửi vợ lắm.

Rồi tuần trước bà chị họ em nhìn thấy 2 đứa tình tứ với nhau ở quán, nói với em họ em. Nó tức quá bảo chồng thì thằng chồng làm ầm lên, chửi đ.mẹ này nọ, chửi cả nhà nó và ném đồ vào mặt làm nó bị thương. Rồi thằng đó đi suốt o về nhà.

Mẹ chồng em họ em vẫn bênh con, nhưng tới khi biết chuyện thì gọi thằng đó về o được. Nhà có việc nó cũng o thèm về. Cuối tuần vừa rồi cả nhà họp lại bắt nó về, nói chuyện. Nó không những hối lỗi mà cứ nhảy lên chửi em họ em, mày tao, đ mẹ..ngay trước mặt nhà nó. Còn đòi bỏ em em nữa.

Em họ em buồn lắm, nó khóc mà không nói được j. Em mong nó bỏ quách thằng đấy đi. Nhưng nó còn luyến thằng đó quá, lại còn 2 đưaá con. Nó đang vào nam với họ hàng cho đỡ buồn, thằng chồng đi suốt o thèm gọi đt hỏi vợ. Mẹ chồng nó thì gọi bảo về khuyên chồng, nhưng về bg làm gì?

Thêm 1 chi tiết là mẹ chồng em họ em vừa bán nhà xong thu gần 20 tỉ, trong khi vợ chồng nó còn khó khăn kinh tế, vay mượn nợ nần, phải đi thuê nhà. Ông bà cũng o quan tâm tới. Có gì khó khăn toàn mẹ nó gửi tiền về cho.

Nó khổ đủ đường. Rất nhiều người thích nó và đề nghị này nọ, nhưng nó không bao h làm j có lỗi với chồng.

Chồng nó từng ngủ với 1 con 9x có bầu. Tóm lại không có j tốt đẹp. Mọi người nghĩ thế nào ạ, em cảm ơn. Bức xúc quá em viết không mạch lạc.