Các mẹ ạ, giờ em chẳng tin ai được nữa rồi. Vợ chồng hạnh phúc, sinh con khoẻ mạnh tưởng đâu là viên mãn rồi cứ thế mà sống thôi. Ai ngờ, có ngày chồng tát cho vợ 2 chữ ngoại tình vào mặt. Chẳng bao giờ e nghĩ e lại rơi vào hoàn cảnh này đâu, vậy mà hôm nay thì e rơi thật rồi. Em mang bầu khó khăn nên phải kiêng cử chuyện vợ chồng từ những ngày đầu, sinh con xong thì lại kiêng tiếp 2 tháng vì e bị rạch tầng sinh môn, rồi e lại về quê hơn 1 tháng, nên thành ra vc gần 1 năm k gần gũi. Ngày mang bầu e vẫn nói với chông là nếu a bí bách quá thì cứ bóc bánh trả tiền, nhưng phải sạch sẽ và k đc có chuyện bồ bịch. Chồng còn lớn tiếng là anh là con người nhà nước, làm việc trông môi trường quân kỉ, ai lại đi làm cái trò mèo ấy,bóc bánh trả tiền là không được mà bồ bịch lại càng cấm kị, từ nay cấm em nhắc đến chuyện này, vì đứa con thì 10 tháng đến 10 năm thì anh cũng nhịn được. Em nghĩ thôi thì cũng phải, môi trường làm việc của chồng mình như thế nên chắc k dám. Từ đấy em tin tưởng chồng em hết mực, mà đi làm xong là về nhà, điện thoại hay máy tính cũng rất thoải mái, vợ muốn xem gì hay muốn làm cái gì cũng được, nên em lại càng tin tưởng hơn. Thế mà đùng 1 cái hôm nay e phát hiện ra chồng em có bồ, mà không ai xa lạ cả, chính là em gái của anh làm cùng cơ quan. Mà k phải e phát hiện ra đầu tiên, là cô giúp việc nhà em nghe được chồng em gọi điện cho bồ rồi nói lại với em. Chẳng là hôm nay em làm đổ nước cà rốt ra ga giường, e sợ để lâu lại hỏng mất nên em bảo cô giúp việc giặt luôn, giặt xong cô ấy mang ga đi phơi thì nghe đc nên chạy xuống bảo với em. Nghe xong em run lẩy bẩy, bước mãi mới lên đc sân phơi thì nghe chồng e đang nói là mai a trực trong cơ quan, 9h giao ban xong mình gặp nhau nhé, 1 tuần được gặp nhau có 1 lần thôi nên cưng chịu khó chiều anh nhé, a nhớ cưng, a đi xuống nhà đây k vợ a lại gọi. Em nghe xong mà e phi xuống nhà mà e chỉ muốn đập tan hết mọi thứ ấy, chồng em xuống em đang cầm sẵn cái ly em ném vào người lão rồi e chỉ biết khóc và chửi chồng thôi, e chẳng biết mình phải làm gì giờ nữa. Chồng e nhận lỗi rồi hứa sẽ cắt đứt. Nhưng e vẫn k tin lắm, e phải làm gì để cứu vãn hôn nhân đây. Con e mới hơn 6 tháng, giờ mà li hôn thì con e thiệt thòi lắm.