Chào các chị ạ, e sang bên đây post bài là mong các chị tư vấn dùm e 1 chuyện mà e đang rất đau đầu và khó xử, là chuyện nên chọn người như thế nào để lấy làm chồng ạ :Embarrassment:

Năm nay e 27t r, cg k còn trẻ trung gì nữa, nhưng cg k phải vì thế mà e mong muốn cố lấy đc 1 ông chồng cho có đâu ạ. Hiện tại e đang có hơn 1 sự lựa chọn người để lấy làm chồng.

1: là người yêu hiện tại của e (cứ tạm gọi như thế) e và a ấy đã yêu nhau đc hơn 2 năm. Gần đây mới xảy ra 1 chuyện a ấy đã làm việc có lỗi với e (có sự xuất hiện của người thứ 3), nhưng hiện tại a ấy đang rất ăn năn hối lỗi, đã cắt đứt với người kia, và đang rất mong chờ e đồng ý chuyện cưới xin. Thật sự, e cảm thấy a ấy rất yêu em, và ng thứ 3 kia với anh k là gì cả. Nếu lấy a, e sẽ có cuộc sống với người chồng hết mực thương yêu, chăm sóc, biết lo cho gia đình vợ con, thông cảm và tha thứ đc cho e với những lỗi lầm của e. Nếu lấy a, kinh tế gia đình tạm ổn, 2 vợ chồng sẽ có nhà riêng, đàng hoàng, sống 1 cuộc sống bình thường, êm ấm. Nhưng chỉ đc mình chồng thôi, còn gia đình nhà chồng thì ghét e thậm tệ.

Hơn 1:( chưa gọi đc là 2 vì mới đang trong giai đoạn ng ta tán tỉnh thôi e chưa đồng ý) e đang có 1 đối tượng khác, theo đuổi em từ trước khi em và ng yêu em yêu nhau. Anh này về ngoại hình, kinh tế, đầu óc, gia đình đều hơn hẳn ng yêu hiện tại của em. Tuy nhiên, chưa chắc đã yêu và thông cảm cho em đc bằng như ng yêu em bây h. Nếu lấy ng này, e thật sự sẽ phải lo lắng nhiều chuyện, làm đúng trách nhiệm và nghĩa vụ của 1 ng vợ, phải biết chăm lo vun vén cho gia đình, tất nhiên là cũng có sự cố gắng của chồng nữa. Nhưng nếu lấy anh này làm chồng, e sẽ k đc bao bọc chăm sóc như ng yêu hiện tại của em. Về mặt gia đình thì nhà a chưa biết j về e cả, nên e cg chưa biết đc là chấp nhận hay phản đối e nữa. Nhưng cg k đến nỗi ghét e thậm tệ như a người yêu em bây h.

Thật sư, bây h e đang rất khó xử, không biết nên lựa chọn như thế nào cho cuộc sống của mình sau này. E mong các chị đã lập gia đình cho e vài lời khuyên ạ. @};-@};-@};-@};-@};-@};