Em năm nay 23 thích một anh ng đức hơn 18 tuổi. Giai đoạn đầu quen nhau anh chăm chỉ nhắn tin (không phải ngày nào cũng nt nhưng rất thường xuyên). Anh đã ở VN đến nay hơn 2 năm rồi, nhưng tg sống chủ yếu ở nha trang, chỉ có dự án, tư vấn hoặc dạy học thì mới ra HÀ Nội. Đến khoảng ngày hẹn hò T3 thì bọn em ôm hôn, , những lần hẹn sau đó bọn em có ôm hôn nhưng chỉ dừng lại đó vì em không cho phép, em sợ rằng anh chỉ muốn sex nên em nói rằng chỉ cho chuyện đó sau khi marry. Anh ấy cũng bảo ok và bọn em cũng không làm j quá...nhưng từ đó em thấy có bức tg ngăn cách. Em đã hỏi một số ng : thực sự sex trước hôn nhân là quan trọng với ng nước ngoài, và vì em đã nói ra như vậy nên anh ấy thấy ko thể tiến đc với em.

Nhưng em có ng nhân từ QK nên dẫn đến việc mình hành động là bảo với anh rằng just sex till married ( vì thực sự bản thân em cũng nghĩ rằng không phải là việc liên quan đến vỉginity mà là trái tim gửi đúng chỗ hay ko.) Sau đó khi em nhận ra rằng anh càng ngày càng lánh xa em, và trong lúc QK hiện về nên em đã nói rõ QK đó với anh ấy và nói thực sự mình mong muốn j. Ở thời điểm đó em cảm thấy em đang lừa dối anh ấy vì đã nói rằng want to keep it (mà mình ko muốn vậy), nên em đề nghị stop the things between us. và chuyện này là nói ch qua mạng.

Nhưng h em lại thấy em đã suy nghĩ quá phức tạp và hành động nói chia tay qua mạng quả là ko hay ho chút nào. Em h lại muốn quay lại, h lại muốn đi, h trong đầu em lại tự hỏi rằng biết đâu đó là the one và mình lại lỡ mất. em lại muốn quay làm lại từ đầu.

(tất nhiên em ko đổi sex để bảo anh quay lại, nhưng em phân vân rằng có nên nói thẳng những suy nghĩ, câu hỏi của em cho anh ấy biết để bọn em trao đổi thẳng thắn ko, và h còn có ích j ko khi mà chính em là ng nói muốn dừng lại).

Mong các chị giúp em nhé.

(P/S: Có lẽ sẽ có những người không thích với quan điểm thích và yêu ng nc ngoài hoặc kỳ thị, xin đừng ném đá và làm nhiễu loan tâm lý ng hỏi. Các chị nên giữ ý nghĩ và tâm sự với những người cùng suy nghĩ. Suy cho cùng chúng ta chỉ khác nhau về tư tg, không cần phải phán xét.)