các chị, các mẹ phân tích cho em chuyện này với!

em lấy chồng từ cuối năm 2006. nhà em và nhà chồng em đều ở quê. trước khi lấy nhau chồng em mở xưởng mộc nhỏ ở thị trấn (thuê nhà) còn em làm văn phòng 1 công ty Cp tư nhân ở TP, em cũng ở trọ. (chỗ làm cách nhau khoảng 15 km). Sau khi cưới ban ngày anh về xưởng tối lại về nhà trọ ở TP với em, được khoảng 2 tháng a nhận mấy công trình nhỏ ở Hà Nội ( cách chỗ e khoảng 100 km) rồi đi làm suốt 1 tháng mới về 2-3 ngày , lúc đó em đã có bầu (ngay sau khi cưới) nhưng cũng chẳng thấy a đưa tiền cho em bao giờ, em có hỏi thì a bảo phải đầu tư này nọ rồi tiền chưa lấy được ...(lương của em cũng khá nên em cũng không nói nhiều) thỉnh thoảng em bảo sắp sinh rồi phải chuẩn bị ít tiền lỡ có khó khăn sinh nở... anh chỉ bảo em cứ yên tâm a sẽ lo. Nhưng đến lúc sinh cũng chẳng thấy a đưa tiền (em sinh cũng dễ và em có bảo hiểm y tế nên cũng không mất nhiều tiền). Sinh song em về nhà chồng dưới quê ở ( được 5 tháng em lại lên TP thuê nhà và đi làm, bố đẻ em phải lên ở cùng và bế con cho em)vì sinh dễ nên số tiền em chuẩn bị không dùng đến song thấy a đi vay tiền e cũng tưởng là a làm ăn được nên đầu tư rộng hơn em còn 15 triệu đưa cho a và bảo đến tết trả em để em mua cái xe máy mới. a hứa rất vui vẻ. a còn bảo mẹ em vay hộ rôì vay của anh trai em, anh trai anh ấy ( 100 triệu) nhưng đến tết chẳng thấy a trả, hỏi anh lại bảo ra giêng, đến giữa năm cũng chẳng thấy gì... em bắt đầu thất vọng không đưa tiền hay vay hộ gì nữa.mỗi lần a về em đều hỏi làm ăn có được không nếu không được thì chuyển sang cái khác đi chứ càng làm càng mắc nợ thế này thì không được. nhưng a hầu như không cho em tham gia vào công việc của anh và a cứ bảo làm tôt nhưng chưa lấy được tiền....Qua rất nhiều lần a về không có tiền em hỏi đến tiền anh đều nói dối quanh hết mua cái này cái khác rồi trả nợ sau đó em tìm hiểu thì không phải vậy... rồi tiền vay của em và gđ em anh hứa bao nhiêu lượt mà không trả được xu nào, tiền sinh hoạt cũng chẳng đưa cho em bao giờ. Mà em đã nói đi nói lại là em ghét nhất chuyện nói dối, có thế nào thì nói thẳng ra để cùng giải quyết nhưng không bao giờ a ấy nói thật với em bất cứ chuyện gì thậm chí a còn không nhận khuyết điểm a bảo là a nói dối chẳng ảnh hưởng gì đến ai. nhiều lần em tức đã chửi a nặng nề (trước mặt,nhắn tin, gọi điện). Đến tận bây giờ đã 3 năm nhưng mọi chuyện vẫn thế a đi làm suốt (xa nhà) nhưng có lúc mấy tháng về 1 lần cũng không có nổi 500 nghìn trong túi. Lúc đầu em còn nói nhẹ nhưng gần đây em quá bức xúc mỗi khi nhắc đến a ấy, có lúc a về e cũng không nói gì kệ a muốn làm gì thì làm, a gọi điện em chặn cuộc gọi, nhắn tin em cũng không trả lời. a cứ như không có gia đình vậy...

em nghĩ chắc a vướng vào cờ bạc, lô , đề nhưng thua rồi vẫn không bỏ được mà không chịu tỉnh ngộ. còn chuyện có bồ thì em không chắc lắm. (anh không bao giờ đánh đập hay cằn nhằn gì em chỉ gần đây a bảo em láo)

Bây giờ em thất vọng đến tận cùng không tin vào tất cả những gì liên quan đến a nữa. chỉ muốn ly hôn cho nhẹ nợ! các chị ơi phân tích cho em với tại sao chồng em lại vậy, mà em có nên bỏ không!

Bao nhiêu lần anh hứa hẹn rồi vẽ tương lai tốt đẹp em lại hy vọng rồi lại thất vọng. chưa 1 lần đạt được 1 nửa.

Có con người nào? vùng trời nào? mảnh đất nào hiểu được cảm giác của tôi không?