Vợ chồng mình thu nhập cố định hàng tháng khoảng 20tr, mình có 1 bé gái 10 tuổi và có 1 chung cư nhỏ xinh tại trung tâm quận Tân Phú. Số là mình và chồng đang dự định bán căn hộ đang ở với giá 1.6 tỷ và mua nhà phố liền kề. Chồng mình tìm được căn nhà phố liền kề 1 trệt 2 lầu dtich 4×14, nhà mới xây tuyêt đẹp ở quận 12,chất lượng rất ổn, ô tô vào tận nhà, khu dân trí cao, nói chung mình và chồng rất ưng ý.

Nhưng mình đang lo, nếu bán căn hộ mình đang ở thì mình phải vay thêm 700tr để mua nhà mới và mỗi tháng trả lãi và gốc khoảng 8.5tr, hiện giờ vchong mình có khoảng 100tr và mình định dùng 50tr cho ông xã làm thêm mỗi tháng cũng kiếm thêm được 3tr, 50tr còn lại mua nội thất cần thiết trong nhà. Mình đang rất băn khoăn, ở nhà mới thì thích thật vì mình và ông xã luôn mơ về căn nhà đất như thế lâu lắm rồi, nhưng mình sợ gánh nặng tiền vay ngân hàng 700tr làm vchong mình áp lực và cuộc sống k thoải mái sẽ luôn lo lắng về số nợ đó. Mình định vay 20nam nhưng chắc khoảng 10nam là mình trả hết vi cuối năm tiền thưởng của ông xã khoảng 50tr nữa, mình sẽ dồn lại để trả nợ luôn

Hiện giờ cuộc sống gdinh mình rất thoải mái, ở chung cư thì an an sạch sẽ nhưng k sướng bằng cảm giác mình ở nhà đất riêng của mình. Các bạn cho mìng xin ý kiến có nên mua nhà đất hay k?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyemai2204