Người ta hay nói tình cảm gia đình là thứ tình cảm đáng trân trọng nhưng đối với bản thân mình mà nói, có lẽ có một khoảng thời gian mình bị khủng hoảng tinh thần và cảm thấy rất ghét bố mẹ của mình. Bởi vì mình cảm nhận được rằng bố mẹ đối xử không công bằng với mình và luôn thiên vị với anh mình hơn. Mình trước kia cứ nghĩ rằng do anh là con trai nên bố mẹ đối xử tốt hơn,còn mình là con gái, sau này đằng gì cũng gả đi cho người ta. Cho đến bây giờ mình mới cảm thấy hối hận vì tại sao lúc đó bản thân mình lại có những suy nghĩ như vậy. Do cái tôi quá lớn thì phải, không thể kiềm chế nổi cảm xúc của mình và cũng có những lần mình nói ra những suy nghĩ của mình với giọng điệu oán trách bố mẹ mình vì đã đối xử với mình như vậy.

hình ảnh

Nhưng sau này lớn lên rồi mình mới hiểu nỗi lòng của bố mẹ, cuối cùng thì đó cũng chỉ là do bố mẹ muốn tốt cho mình cả mà thôi vậy mà mình vẫn luôn oán trách bố mẹ. Mình biết rằng còn cũng có rất nhiều bạn giống như mình, ở một thời điểm nào đó cũng cảm thấy ghét bố mẹ của mình nhưng các bạn ơi, hãy tỉnh lại và nhìn nhận mọi thứ sớm hơn đi chứ đừng để khi nhận ra mọi thứ đã muộn màng rồi nhé. Thời gian của bố mẹ cũng không còn nhiều như mình nữa nên mình phải trân trọng và yêu thương bố mẹ nhiều hơn.