Có thể chuyện của nhà mình chẳng nghiêm trọng như cảnh nhiều nhà ở đây, nhưng nó đang làm mình điên loạn. Mình thực sự không thể điều khiển được ý nghĩ trong đầu mình nữa,

Chồng mình có bồ, họ mới quen biết nhau hơn 1 năm thôi, nhưng hợp tính nên cảm nhau ngay từ cái nhìn đầu tiên. Mình mới phát hiện ra được 2 tháng nay thôi và là 2 tháng vật vã của mình. Mình hỏi chồng, chồng mình công nhận là có yêu cô ấy, nhưng muốn chấm dứt để quay về với vợ. Rồi mình lục tìm trên tn, fb,skypy, email, mình đọc được hết.

Bồ của chồng mình cũng là người học thức, khi gặp chồng mình đã có trục trặc gia đình rồi. Họ tâm sự với nhau, giúp đỡ công việc và trở lên yêu nhau. Nó bỏ chồng, dù chồng mình trước sau vẫn nói ko bỏ vợ theo ai. Rồi mình với bồ kia email qua lại vì mình ko muốn gặp để cãi vã làm tổn thương ai, lúc đầu thì còn lịch sự sau thì bắt đầu chỉ trích nhau.

Nó cũng đồng thời viết thư tâm sự với chồng mình, và chồng mình lap tuwcs cũng trả lời email đó ngắn gọn, nhưng tình cảm, xin lỗi, động viên nó bước tiếp.

Còn mình trong thời gian đó cũng gửi email cho chòng, mong chòng mình nói thật cảm xúc tâm tư của chòng để mình có thể hiểu, nhưng chẳng thấy trả lời, với lý do ko có thời gian, vợ chồng có gì nói thẳng cần gì thu từ.

Rồi bồ lại gửi 1 thư nữa cho chồng kể nể, khóc lóc dằn vặt vì mất tình yêu đẹp và bảo chồng mình hèn, vợ chồng mình sẽ sống 2 mặt với nhau suốt đời. Mình là con vợ tẻ nhạt, chồng sẽ tiếp tục có bồ, gia đình sẽ cãi vã nhau suốt ngày, gia đình cô ta đã như thế nên cô ta biết.

Bức thư đó có tính phá đám rất nhiều. Nên mình đã gửi thư trả lời đáp lại với nội dung là gia đình chúng tôi sẽ không thế, tôi sẽ tha thứ, vì vợ chòng tôi còn yêu nhau, không muón bỏ nhau. Tôi là người có ý nghĩa với anh ấy, nên cô hãy chấm dứt. Nó lập tức forword thư đó cho chồng tôi, như thể tôi nó không thành có, nói đen thành chắng.

Rồi tôi yêu cầu chồng tôi nên tiếng để nó biết, nó cũng yêu cầu chồng tôi lên tiếng. Hai con đàn bà thư qua lại mà cái thằng đàn ông nhất quyét ko trả lời. Tôi nhẫn nại trờ đợi email của chòng. Nhưng chồng tôi chảng có ý đình viết gì cả, bảo tôi đừng suy nghĩ nữa. Nhưng tôi ko kìm dc tôi điên tiết yêu cầu chồng tôi viết một cái thư cho nó rõ ràng để chấm dứt chuyện này đi. Chồng tôi viết quấy quá cho xong như thể báo cáo chấm dứt câu chuyện.