Mình thường xuyên lên wtt đa số chỉ tham khảo thông tin về việc mang bầu,nhưng vì chuyện gđ ko biết nên xử trí thế nào nên mình lập nick để các mẹ tư vấn cho mình lời khuyên

2 vc mình lấy nhau tháng 11 năm ngoái và hiện tại mình đang bầu sinh đôi ở tuần 25. 2 vc tìm hiều nhau gần 2 năm thì trước khi kết hôn nửa năm, mình có bỏ vốn ra để 2 vc làm ăn ổn định cuộc sống rồi mới tiến tới hôn nhân. Toàn bộ tiền vốn cho mình đầu tư và 2 vc góp sức vào làm. Công việc khá ổn định nên 2 gđ đều đồng ý cho 2 vc kết hôn( lúc đầu gđ rất phản đối vì chồng mình đã từng có 1 đời vợ và có 1 cậu con riêng nhưng mình và cu cậu rất yêu quý nhau nên k hề có chuyện mẹ ghẻ con chồng).

Khi mình mang thai đc 3 tháng,Bố chồng(BC) mình có hỏi về việc làm ăn của vc thì mình cũng trả lời thật thôi,ông biết được mọi thu chi kinh tế do mình nắm giữ nên sợ con trai ông bị thiệt nên ông vu khống mình,kể xấu mình với con trai ông là mình lập quỹ đen riêng cho bản thân. Ông tính toán số tiền kiếm đc và trừ các khoản thu chi chính thì ông nói thiếu khoảng 100-200 triệu. Nói thật là tiền vốn làm ăn hơn 500 triệu chưa lấy nhau mình còn bỏ ra đc thì việc gì mình phải lập quỹ đen mà số tiền đó thì chi vào các khoản ăn uống,điện nước, chuẩn bị đám cưới,xăng xe(trung bình 1 tháng vc mình nuôi cái xe ô tô cũng đã 7-8 triệu rồi), rồi còn tết nhất,quà biếu,khám bệnh...

Biết ông nghi ngờ nên mình chủ động làm bảng thu chi trong 1 năm qua cho ông xem nhưng ông nhất quyết k xem và cứ 1 mực cho rằng mình gian dối chồng mình khiến 2 vc suốt ngày cãi nhau. Rồi ông bảo chồng mình k làm chung với mình nữa,bao nhiêu công sức,lời lãi đều đổ vào nhà chồng hết rồi bây giờ mình sắp đẻ ông vứt cái cửa hàng lại cho mình tự giải quyết. Trước khi lấy nhau,cứ nghĩ vốn mình bỏ ra sau này kiếm đc cũng cho con mình nên k bgio nghĩ đến chuyện lấy vốn về, mà vốn về hết thì chăm lo sắm sửa cho nhà chồng hết :-(. Bao nhiêu công sức bgio mình mất trắng tất cả

Không chỉ có vậy, trước khi cưới nhau 2 vc mua xe ô tô mới do chồng mình đứng tên(lúc đó nghĩ cưới nhau rồi thì ai đứng tên chả thế). Chồng mình bỏ ra 400 triệu thì nhà mình cũng cho 400 triệu và số tiền còn lại trả góp hàng tháng,mỗi tháng 30trieu( cái này nằm trong khả năng công việc của 2 vc làm đc nên mới mua). Mọi thủ tục giấy tờ ngân hàng vc mình nhờ BC làm hết,hàng tháng chỉ đưa tiền cho ông và ông đưa biên lai lại thôi nhưng sau 6 tháng đóng tiền,mình phát hiện ra ông làm giả giấy tờ ngân hàng đề thu lãi của vc mình( tính ra gần 100 triệu tiền lãi). Thật ra cái này k quan trọng bằng việc ông vu khống mình lập quỹ đen rồi ông muốn sòng phẳng mọi thứ,vứt cửa hàng lại cho mình là mình mất hơn 500trieu rồi. Ông xui con trai ông bán ô tô và về bảo mình lỗ 500 triệu để mình chịu 1 nửa tiền lỗ đó( trong khi họ tự ý bán xe k hỏi ý kiến mình) rồi ông đưa cho mình 200 triệu coi như k còn xe và k chung nhau cái gì hết.đến bgio mình biết đc họ vẫn đi cái xe đó :-((. Vậy là mình bị lừa trắng 200 triệu nữa,còn chưa kể tiền đóng gốc lẫn lãi trong nửa năm qua.

Vc mình dự tính gần sinh mới đi đăng kí kêt hôn,mấy lần đi rồi nhưng thủ tục lằng nhằng nên 2 vc đều lừoi đi,ai ngờ BC biết chưa đkkh nên ông chưa cho 2 vc đkkh vội mà chờ chồng mình đứng tên 1 căn nhà( mà ông cho vc mình,nói là thế chứ là cho con trai ông). Lúc đó vc cãi nhau suốt 2 tháng cũng chỉ vì chuyện nghi ngờ tiền bạc kia,căng thẳng lắm rồi mà mình đang chửa tháng thứ 5 rồi nên gđ nhà chồng bảo 2vc mình nên chia tay nhau 1 thời gian,đợi sinh con xong rồi tính tiếp thì mình có hỏi là bgio ctay mà vc con chưa đkkh thì đẻ con ra 2 đứa mang họ nội hay họ ngoại thì họ bảo mình nghiệt ngã,k cho con mang họ nội trong khi chính gđ họ k cho vc mình đkkh.

BC như thế đã đành,đằng này MC cũng k kém. BMC mình đã li dị lâu rồi,hiện tại BC mình cũng có vợ mới và con riêng còn MC mình thì thuê nhà sống riêng với ngừoi khác nên VC mình k thể sống cùng MC đc. Trước khi cưới thì VC mình ở 1 căn nhà chỉ đủ cho 2VC và 1 đứa con thôi. Nhưng khi biết mình sinh đôi thi MC mình ép BC mình phải mua căn nhà to hơn cho VC mình nhưng mình k muốn chuyển nhà vì đang chửa,thấy mọi ng bảo kiêng k chuyển nhà hơn nữa sống ở nhà này đc nửa năm đã chuyển đi thì thấy tiếc lắm. Sau 1 tuần dọn nhà mệt gần chết mà toàn tự mình dọn,chả thấy bóng dáng MC đến giúp đỡ gì cả thì MC mình bảo 2 vc k hợp thì chia tay đi,tạm về nhà 1 thời gian mà dưỡng thai,bà còn xin phép bố mình đưa mình về. Đc 1 ngày thì ngày hôm sau bà dọn dẹp toàn bộ đồ đạc quần áo của mình vứt ra cửa hàng mình.mấy cái bao tải 30-40kg mà bà bảo mình vác về :-( rồi bà bảo mình từ giờ mẹ ở với chồng con chứ k thể để nó ở 1 mình cái nhà to thế đc. Thật sự mình k hiểu nổi,bà chỉ lấy lí do mình chửa ra để bắt BC mua nhà to rồi bà vứt 3 mẹ con mình ra khỏi nhà rồi ngang nhiên dọn về đó sống.

Từ lúc mình về nhà bố mẹ đẻ sống,cả gđ k 1 lời hỏi thăm mình và cả cháu nội họ họ cũng k quan tâm,họ nghĩ rằng đã có 1 thằng cháu đích tôn rồi nên bgio thấy mình chửa sinh đôi,sau này sẽ vất vả tốn kém nên bgio cả nhà họ coi như k có 2 đứa bé này.thật khổ thân cho 2 đứa con mình,mới 3 tháng mà suốt ngày mẹ nó phải chịu áp lực nghi ngờ của nhà chồng,mình cũng nhịn cho êm cửa êm nhà nhưng càng nhịn họ càng nói ra nói vào. Đến bgio gần 7 tháng mà mình lên dc có 5kg,chả có tâm trạng nào ăn uống tẩm bổ nữa

Buồn hơn là khi ctay chưa đc 1 tháng,gđ họ hùa vào để con trai họ đi tìm hạnh phúc mới và có ý cho quay lại với vợ cũ( mặc dù cô này cũng có con riêng với 1 ng đàn ông khác rồi nhưng gđ đó cũng k chấp nhận con dâu như cô ấy).

Thật sự nhìn thấy họ cướp miếng cơm manh áo,tổ ấm hạnh phúc của cháu nội họ mà mình thấy thương cho 2 đứa bé sắp chào đời này. Bao nhiêu công sức mình gom góp để dành sau nay sinh con đẻ cái,nuôi nâng chúng nó mà bgio tay trắng k biêt sau này 3 mẹ con sẽ sống ra sao. Nhiều người khuyên mình lúc họ k cho đkkh ở tháng thứ 5 thì bảo mình bỏ 2 đứa đi,dù sao cũng chưa đkkh thì sau này dễ làm lại cuộc đời nhưng mình k thể ích kỷ vì cs của bản thân mà cướp đi sự sống của con mình như gđ nhà nội nó. Mỗi lần thấy con đạp,đi sâ nhìn thấy con yêu thì lsao mình nhẫn tâm làm thế đc.

Mình cũng rất xấu hổ vì có gđ nhà chồng nthe nên mình k kể chuyện này với bạn bè( chỉ có gđ mình biết) ấy vậy mà họ vẫn đi rêu rao nói xấu mình lấy tiền của gđ họ,sống vì tiền rồi còn bảo mình giữ lại 2 đứa con để trói gđ họ.

Mình cũng định cho việc này lên báo để tìm sự công bằng vì gđ họ cũng nổi tiếng,nhiều ng biết đến nhưng mình sợ ảnh hưởng đến danh dự gđ họ nên lại thôi. Con gái họ( là chị dâu mình) cũng đang chửa mà chị ta cũng hùa vào với bố mẹ nói mình k ra gì. Nhiều lần mình hỏi chị là chị đặt địa vị của 1 người đang mang thai mà gđ nhà chồng c đặt áp lực cho c như e thì sau này chẳng may con cái đẻ ra nó có vấn đề gì thì cả nhà có hối hận k thì chị ta bảo mình đáng bị nthe,rồi chị ta bảo mình chịu thừa nhận lấy tiền của cửa hàng đi thì gđ chị ta sẽ tha cho mình nhưng mình k làm nên k nhận,thà mất tất cả chứ k thể mất danh dự đc mà trong khi đấy họ vu khống cho mình.

Theo các mẹ mình phải làm sao vì hơn 3 tháng qua k ngày nào mình ăn ngon ngủ yên,thương các con lắm nhưng tâm trạng nó thế k thể làm khác đc :-(((((