Vợ chồng em mới chuyển về nhà bố mẹ đẻ em mấy tháng nay.Trước đó hai vợ chồng phải thuê nhà vì nhà chồng em ở quê mà hai vợ chồng lại cùng đi làm ở Hà Nội.Những tưởng ở nhờ nhà bố mẹ sẽ dễ thở hơn nhưng không ngờ lại vướng vào cảnh ngộ này.Mong cả nhà giúp đỡ và cho em lời khuyên.

Em trai em đã lập gia đình và có con trai hơn một tuổi cũng sống cùng nhà bố mẹ em.Trước đây nó cũng làm nghề bán vé xe buýt nhưng được hai năm thì bỏ việc và dính vào cá độ bóng đá.Nó đã từng thua mấy chục triệu nhưng may được bố mẹ vợ khá giả đứng lên trả giúp.Từ đó mặc dù được cả nhà khuyên và tạo nhiều cơ hội đi làm nhưng nó vẫn chứng nào tật ấy.Không có tiền chơi nên nó đã lấy cả đồ của nhà vợ để cá độ.Nhà vợ đã từ mặt nó chỉ có vợ con nó vẫn đi lại giữa hai nhà.Ở nhà,em đang có bầu bé đầu tiên,chỉ còn hơn hai tháng nữa là sinh.Vợ chồng em đều làm công ăn lương nên không dư giả gì. Vậy mà nó cũng lấy cắp đồ của em đi bán chơi cá độ.

Em rất buồn và muốn chuyển đi thuê nhà nhưng vì đang bầu bí nên cố nán lại,định chờ em bé ra đời sẽ tính.

Bố mẹ em cũng đang trong giai đoạn ly thân nên suốt ngày gặp nhau là cãi cọ.

Cách đây hơn một tuần,em trai em chơi cá độ bóng qua mạng và lại thua 50 triệu nhưng không có tiền trả.Nó đã trốn nợ tận nơi xa.Vợ nó ôm con về nhà bố mẹ đẻ và viết đơn ly dị nó.

Bọn chủ nợ không tha,mới đây đã tìm tận đến nhà em và dọa mấy ngày tới nếu không trả nợ 50 triệu sẽ đâm bất cứ ai trong nhà.Chiều nay vợ chồng em đi làm về thấy mẹ em khóc lóc kêu bọn chúng tới cùng mấy tên đầu gấu và hăm dọa giết chóc.Mẹ bảo vợ chồng em nên chuyển đi đâu đó ít ngày .Mẹ cũng ra công an phường trình báo sự việc nhưng họ bảo không có số nhà cụ thể của hội chủ bóng thì cũng không giải quyết việc gì.Họ còn giễu cợt là nhà em không phải nhà ngôi sao hay nhà nguyên thủ mà có viêc là họ phải cho người ''canh gác'' an toàn.

Nhà hiện tại chỉ còn mẹ em và hai vợ chồng.Bố em ly thân mẹ nên ở nhờ nhà bác.Bố biết chuyện bảo hội đầu gấu chỉ dọa chứ chẳng dám chém ai mà lo.

Vợ chồng em không muốn đi đâu vì lo cho mẹ ở một mình .Chồng em cũng rất sợ em đang bầu bí săp tới ngày sinh nở.

Cả nhà em hiện đang rối beng ,không biết phải giải quyết mọi việc thế nào.Nói chuyện với bọn xã hội đen đấy thì chỉ có cách là phải trả tiền.Mà nhà em bây giờ không biết kiếm đâu ra chừng ấy tiền.Mong cả nhà nghĩ ra phương cách gì giúp đỡ gia đình em thoát khỏi cảnh ngộ này.Phải làm gì với bọn chủ bóng khi chúng quay lại đòi tiền?Có nên bán nhà để giải quyết tình huống này không?