Chào tất cả anh/chị trên diễn đàn!!!

Em có một tâm sự nhưng không biết c.se cùng ai, nên hnay lên đây nhờ anh chị cho em lời khuyên.

Em và chồng em yêu nhau đến nay được 5 năm, chúng em đã đăng ký kết hôn đến nay đã được gần 4 tháng nhưng chưa tổ chức lễ cưới. Dự định tháng 9 âm vừa rồi tổ chức nhưng đột ngột gần ngày cưới nhà chồng em có tang nên phải hoãn sang tháng 10 âm. Lý do đkkh trước cưới lâu nv vì cần hộ khẩu HN để nộp hồ sơ công chức HN ( e là dân tỉnh, ck e quê ở Hà Tây cũ). Em ko may mắn nên đã trượt cc.

2vc em đều rất trẻ, em hơn ck 2 tuổi. Hoàn cảnh 2 đứa cũng đối lập nhau: Em thì luôn phải từ lập từ ngày còn đi học đến bay giờ, em chỉ còn mẹ, còn ck em vì nhà chỉ có duy nhất anh là con trai nên anh đc bme chiều từ bé, ích kỷ :(, em học DH còn anh không có bằng cấp 3.

Hiện tại, vì đang đi học và đi làm ngoài HN nên vc em thuê nhà để ở. Em thì đi làm, cv áp lực, lương ko cao, còn anh đi học cuối tuần, ko có việc làm. Em tự nhận thấy mình là đứa hay chịu nhịn. Ck e hàng ngày chi di game, nhung vẫn nói dối gd là ngày bt đi làm thêm, nên ông bà vẫn nghĩ có chút tiền sinh hoạt. Sự thực là tất cả chi tiêu đều do em xoay sở. Em góp ý anh không nên đi chơi game nhiều nv (tb 1 ngày 10h) vì hại sk, ng gầy, hay đau đầu buồn nôn, vả lại đi chơi cần tiền chơi, tiền uong nc, tiền thuốc hút. NẾu cứ tiếp tục mãi nv, em ko thể xoay sở đủ tiền cho cs 2 đứa. Mỗi lần em nói đến là anh lại cáu lên, rồi lời qua tiếng lai, a mắng chửi thề, và đánh em :( nhiều lần. Em cung ko muốn đả động đến tiền nhiều vì biết htai a chua đi làm, nhưng ngày nào a ấy cũng lặp lại nv, khiến em rất buồn, khổ khi phải lo toan moi thứ. H chỉ còn 1 tháng nữa là đến ngày cưới, nhưng hôm qua vc e lai cãi nhau. Em hoang mang quá, em ko muốn mẹ e phải nghĩ ngợi nếu biết ch này, ko biết cs sau này sẽ ntnao :( Em phải làm gì đây????