Mình và chồng lấy nhau từ tháng 10 dương năm 2013, đến nay là tháng 6/2014 và chưa có em bé, mặc dù chúng mình không sử dụng bất cứ biện pháp tránh thai nào

Tính ra là đã 8 tháng trôi qua rồi.

Mình thấy buồn và thất vọng, cảm giác như lỗi là ở phía mình vậy

Ngay từ khi mới cưới về 2 vc đã không được "suôn sẻ". Mãi gần 2 tháng sau ngày cưới mới chính thức "quan hệ" thành công. Mình thừa nhận "cái ấy" của c cũng không được mạnh mẽ cho lắm, còn mình thì sợ đau. Cả 2 đều chẳng có chút kinh nghiệm nào ngoài internet và những bài báo mạng

Thầm nhủ rằng sau nhiều năm chờ đợi như vậy, cả 2 cũng còn khá trẻ (25 tuổi) nên máy móc tốt sẽ dính bầu ngay.

Ấy vậy mà từng tháng 1 mình chờ đợi đều không có kết quả.

Vẫn nhớ 3 tháng đầu tiên mình mua sẵn nhiều que thử thai về thử lắm, cảm giác hồi hộp, nhưng chẳng bao giờ là 2 vạch cả :) Ừ thôi thì không được lần này chờ lần tới. Nhưng mà sao mãi cái lần tới ý chẳng đến

Sống cùng với nhà chồng, bố mẹ không dám giục giã gì vì sợ tạo áp lực cho con dâu- ấy nhưng họ hàng rồi hàng xóm láng giềng, thậm chí đi ra chợ cùng mẹ chồng cũng chỉ 1 câu hỏi duy nhất :-S nhớ lần họ hàng nhà chồng tới phán luôn 1 câu: "chưa có gì ah? tịt rồi !!!" làm cho mình buồn tê tái. Rồi người khác tới lại nói: "người ta cưới nhau chưa đầy năm con đã đầy tháng rồi ý chứ !!!"... cho dù chẳng có ý xấu gì- nhưng hỡi ôi nếu mình cũng suôn sẻ như bao người- thì đâu cần phải đầy năm, mình cũng muốn có con để thêm niềm vui, niềm hạnh phúc lắm chứ.

Trước khi cưới mình và chồng cũng đã đi khám qua rồi. Mình khám tổng thể và siêu âm tử cung thì không có vấn đề gì cả. Sau này cũng đi siêu âm 1 lần nữa thì không bị gì nhưng mà vì siêu âm khi sạch kinh được 2 tuần rồi nên không có trứng trội- cái này chưa kết luận được gì. Tuy nhiên khám phụ khoa thì mình chưa đi bao giờ. Còn chồng mình thì cũng đi khám nam khoa nhưng chỉ là xét nghiệm máu xem các chỉ số và cũng thấy ở mức bình thường, chưa xét nghiệm tinh trùng.

Vc mình đều béo khỏe, sinh hoạt lành mạnh

Sắp tới mình chắc không chần chừ được nữa, phải đi vô khoa hiếm muộn để khám thôi. Nhưng vào bệnh viện thì sợ lâu, bác sỹ thì lạnh lùng, vào phòng khám thì nhan nhản khắp nơi chẳng biết phòng nào tốt, chưa kể giá thuốc ra sao. Nhà cũng có người quen ở tận VPhuc (cách HN 50 km) và mẹ khuyên mình lên đó khám nhưng thiết nghĩ lần nào cũng lên đó bất tiện quá.

Mỗi ngày xem TV có thật nhiều quảng cáo sữa cho trẻ, đồ ăn cho trẻ biếng ăn, tã bỉm cho trẻ, bột giặt cho trẻ nghịch ngợm vô tư... vừa xem mà vừa thấy động lòng, một chút buồn, tủi thân

Phải làm sao đây?