Mình và anh yêu nhau được 2 năm rồi cưới. Lúc đó mình đang học dở dang đại học thì nghỉ . Vì anh cầu hôn nói sẽ lo ,sẽ chăm sóc mình bảo mình không phải đi học nữa . Mình tin anh vì anh cũng có công việc khá tốt và ổn định . Chúng mình có cuộc sống hôn nhân rất tốt , không có cãi nhau, trong nhà lúc nào cũng vui vẻ . Chồng đi làm . Mình ở nhà lo việc nhà cửa . Sau nửa năm thì mình có e bé ,mẹ chồng lại rất tốt làm mọi thứ từ lúc mình bầu đến lúc sinh e bé . Nhưng mọi chuyên không như mình nghĩ . Sau ngày sinh nhật 1 tuổi của con trai được 2 tuần anh đột nhiên bỏ việc . Mình hỏi thì anh nói hết muốn đi làm . Mình nghĩ chắc anh làm việc mệt mỏi quá nên cần thư giãn thôi . Nào ngờ anh bỏ việc thật . Mình có khuyên can nhưng anh không nghe . Mình cũng nhờ mọi người khuyên nhưng đều vô ích . Anh dường như biến thành người hoàn toàn khác . Anh lao vào cờ bạc , đàn đúm bạn bè . Không làm ăn chỉ ăn chơi . Số tiền đi làm tích góp của anh cũng theo đó mà biến mất . Mình và gia đình rất buồn , nói chuyện với anh anh đều mắng chửi . Mình cũng không chịu nổi 2 vc lời qua tiếng lại rất nhiều lần . Quá thất vọng mình bỏ sang nhà ngoại với hy vọng là anh sẽ trở lại là anh trước đây . Nhưng mình ở nhà ngoại gần 1 tháng anh không liên lạc gì và cũng chẳng thay đổi . Mẹ chồng gọi điện bảo về nhà nên mình lại về . Nhưng rồi càng đau lòng hơn khi mình phát hiện anh có nhắn tin tình cảm với 1 người khác. Mình hỏi thì a kiên quyết không ,nói bạn bè đùa nhau thôi . Mình tin tiếp tục sống nhưng anh vẫn không chịu đi làm . 2 nc sống nhờ vào bố mẹ chồng . Thật sự cảm thấy tủi thân lắm . Nhưng a thì vẫn như không vẫn chơi bời , bạn bè gọi là đi chẳng cần quan tâm đến 2 mẹ con . Minh ở được vài hôm lại bỏ về nhà ngoại . Giờ chẳng biết làm sao nữa đây các mẹ