Em ghét mẹ chồng em lắm rồi các mẹ ơii:((:((Vì ở chung mà em mới về làm dâu được 1 năm với cả tính em không thích cãi nhau nên e thực hiện kiểu IM LẶNG LÀ VÀNG:-? Hay đúng hơn là ko thèm nói với bà mẹ chồng nữa. Chuyện càng bức xúc từ ngày em sinh bé, giờ bé được 2m13d

Bố mẹ chồng em năm nay 71t rồi nghỉ hưu ở nhà nên rảnh việc lắm. Bố chồng em là cán bộ về hưu, ông là người yêu thương con cháu thật lòng, nói năng nhẹ nhàng mà có uy...tóm lại ko chê bố chồng em ở điểm gì nhưng bà mẹ chồng em thì ngược lại. Em ko thể chấp nhận được, ở với bà nhiều lúc em phát điên vì cái tính bảo thủ, cố chấp, soi mói và nói ngoa, nói điêu và hay than vãn, kể lể. Có lần chồng em cãi nhau với bà mà bà bù lu bù loa khóc lóc với chị gái chồng em và chửi sang em là có ý xui chồng. Còn nói những lời cay nghiệt với em dù em mới sinh chưa được 1 tháng mà em không bao giờ quên (em đã khóc cả đêm vì bức xúc với những lời chua ngoa của bà). Từ hôm đó, em biết động vào bà như động phải tổ kiến lửa, chuyện bé xé to nên em cứ coi như ko thôi. ;)

Em đẻ đợt nắng nóng nên nhà bật điều hoà với cả em dùng tã vải cho con nên giặt giũ rất nhiều (bà ngoại và chồng em giặt) nên việc 2 tháng nay tiền điện, nước tăng hơn nhiều là đương nhiên. Mỗi lần đóng tiền điện, nước là bà than vãn là dùng nhiều, tốn rồi thì so sánh ngày trước dùng hết ít. "Thêm 2 mẹ con mày mà tốn quá". Rồi thì so sánh với nhà chị gái chồng rồi thì lại trách em ko biết dùng tiết kiệm. Dù tiền điện nhà chị là 1tr2, nhà em 900k thì bà cũng nói giọng "tính ra thì nhà nó vẫn ít hơn nhà mình". Ngứa tai quá em mới nói "Nhà chị đi làm cả ngày, nhà mình ngày nào chẳng 2 quạt 24/24. Với cả giặt giũ cho cháu suốt thì chẳng hết nhiều hơn". Rồi kêu nọ kêu kia, em nghe ngứa tai lắm :-S Và cái gì cũng đổ tại em. Suốt ngày "CHỈ CÓ CON..."

Hôm trời mưa cắt điện đến 8h chưa có. Bà cứ lẩm bẩm chửi "điện lực như cái mặt l**". Em thấy khó chịu với những câu tục tĩu và lúc sau có điện thì cả phố có chỉ mình nhà em mất:98: Em thầm nghĩ chắc do câu bà nói nên bị trả giá đấy. Thế mà 10r đêm bà còn gọi điện kêu ng sửa. Hấp thật! Đêm hôm bắt tội ng khác

Rồi chuyện nội trợ cơ ạ! Em mới điên vì suốt ngày bị soi. Ngồi không, con dâu hầu tận mồm rồi còn suốt ngày soi mói, nói mỉa mai rồi thì chê đủ thứ.