Lại là mình đây :Smiling:

tết DL, mình về nhà mẹ đẻ và mẹ bảo: "Hôm trước mẹ gọi điện lên hỏi thăm thông gia, BC mình gào lên trong điện thoại: bà về bà bảo nó ấy, nó toàn nói trống không thôi, nó mà cứ như thế ra đời chỉ có khổ thôi. Nó học nhiều quá nên ngộ chữ rồi". Mẹ mình bảo bà chỉ nói một câu: "vâng tôi cũng là MC đây, nên tôi hiểu cả mà, thôi tôi chào ông". mẹ mình nói họ đúng là những kẻ vô học, không nói được 1 câu cho tử tế. Tự nhiên mình chẳng thấy tức khi nghe BC nói vậy, chẳng có cảm giác gì cả. Mình nghe như mẹ mình kể chuyện của ai đang cãi nhau ngoài chợ, chả có cảm giác gì.

Và rồi mình lên HN, mình chào BMC, BC vẫn nằm dài ở ghế nhìn mình chằm chằm ko nói gì, ko nói thì thôi, mình ko quan tâm, mình đi lên phòng tắm rửa nghỉ ngơi. Ko ai hỏi han gì cả. Tối BC bảo: 'bố hỏi con sao con ko nói?" Ối trời đất, may mà có cả chồng mình ở đó đều ko thấy BC nói gì, chứ ko thì chít lun. Mình bảo: "chắc bố nói nhỏ quá con ko nghe thấy rồi". BC tức.

Mấy hôm nay chứng khoán lên, tâm trạng của mình đang rất vui. Mẹ mình đã từng nói rằng: "mình càng vui vẻ và hạnh phúc thì kẻ thù sẽ càng tức giận". Thế là mấy hôm nay mình làm gì cũng hát nho nhỏ. Gọi dạ thưa vâng. Ngoài bữa cơm tối, nấu ăn sáng và sắc thuốc cho chồng ra mình ko ra khỏi cái phòng mình. Ôi thế mà MC mình tức. MC sưng mặt lên nhưng ko có gì để trách mắng nên càng tức. Buồn cười thật.

Bây giờ trong lòng mình ko cảm giác gì cả, chẳng buồn nghĩ đến ấy chứ. Mình thấy họ có gì tầm thường khi mua cho cháu mấy vỉ sữa Elovi mất mấy chục ngàn con gái trả tiền cũng cầm. Mua cho cháu gói bimbim 4K chị chồng trả tiền cũng cầm luôn. Nói chung con cái đưa tiền chưa bao giờ bảo "thôi". Và còn vụ nhân tiện vụ gọi hồn để nói mình không ra gì nữa. Mình là người rất năng đi chùa, năng làm phúc và không bao giờ nề hà với người già và trẻ em, người tàn tật. Thế mà họ nói mình ko ra gì. Giờ mình đã hiểu rồi, mình càng tức giận thì họ càng vui. trái lại, mình vui họ sẽ càng tức giận.

Các bạn có BMC ko tốt ơi, đừng khóc hay buồn hay đau khổ gì cả. Làm thế là các bạn đang tự hại chính mình đấy. Hãy mỉm cười và vui vẻ hưởng thụ cuộc sống đi. Những gì họ làm hãy coi như ko phải chuyện của mình. Người tức giận là họ cơ. Họ không muốn hạnh phúc, họ gây chia rẽ vợ chồng thì rồi sẽ có luật nhân quả. Hãy hạnh phúc các bạn nhé.

Năm mới chúc các bạn trên diễn đàn thật hạnh phúc và vượt qua mọi thử thách. Tất cả chỉ là thử thách, là chướng ngại vật trên con đường hạnh phúc của ta thôi. Vui vẻ, lạc quan là chiến thắng. :Rose::Rose::Rose: