Mình với vợ cưới nhau được 2 năm, có với nhau 1 con gái. Trong cuộc sống chẳng tránh được mâu thuẫn nhưng rồi vợ chồng cũng hòa thuận, tha thứ cho nhau những lỗi lầm. Nhưng dường như cuộc sống không bình lặng như thế, mình có mâu thuẫn với mẹ vợ rồi tình cảm với gia đình ngoại dần xa cách. Mỗi lần cãi nhau, vợ lại bế con về nhà ngoại, chẳng thèm đoái hoài nhà của, vì 2 vợ chồng ở riêng. Bản thân mình là con người cũng không tâm lý, cứ chăm lo kiếm tiền đến tận tối muộn mới về nhà, vợ chồng càng ít tâm sự, ít chia sẻ với nhau nên khoảng cách mỗi ngày một lớn. Mâu thuẫn xuất phát từ cái tôi của mỗi người quá lớn, đè bẹp ý chí của mỗi người, rồi cách xử sự mỗi người làm cho mâu thuẫn càng phát triển. Kết quả là, 2 vợ chồng mình đang ly thân, mỗi người 1 nơi. Bây giờ mình chẳng thể thường xuyên nhìn thấy con gái mỗi khi đi làm về. Mỗi cuối tuần xuống đón con về ông bà nội, nhìn con chơi, con ngủ, nó chưa biết chuyện gì, chưa nói được tiếng nào mà mình xót rơi nước mắt vì nghĩ cảnh tan đàn xẻ nghé mà con sẽ khổ, mà chẳng thể có cách giải quyết. Mọi người tư vấn giúp cho mình.