Hiện tại em đang ở nc ngoài và đang bầu bí các a c ạ,

Mà mỗi lần nhà c đến thăm là lại gợi ý chuyện sinh đẻ xong thì vào bếp của tiệm ăn nhà chồng làm. Mà em biết là vất vả khổ cực lắm vì trước đây em có làm thêm cho nhà chồng nhưng chỉ là quản lý ở ngoài thôi.

Em có tấm bằng Hospitality ở nước ngoài mà thú thức tự dưng bây giờ cho em vào bếp úp mặt vào đấy suốt ngày thì sao em chịu được. Vừa tốt nghiệp cái là em có bầu rồi lấy c luôn. Nên kh kịp đi làm. Mẹ em mà biết chắc kêu trời lên mất, bỏ mấy chục nghìn đô ra xong để con mình vảo nấu phở bán à. :-S

Mà kh phải đơn giản nhé, từ 11h sáng đến 1h đêm từ thứ 2 đến chủ nhật chứ kh phải là 8 tiếng đâu ạ. :(

Em không thích mà em cũng kh muốn thích , nhưng mà cách bố mẹ và chị chồng nói làm em sợ . Sợ vì mấy người đó nói kiểu là đẻ xong phải đi làm phụ ở tiệm chứ, bố mẹ già rồi con kh làm bếp thì ai làm, con D ( chị chồng) ở ngoài quản lý quen rồi với cả nó kh biết nấu ăn, yên tâm đi bố mẹ sẽ dạy con ra hàng. ( chả lẽ em hỏi con gái bố mẹ đâu mà lại đẩy cái việc nặng nhất trong một nhà hàng cho con và con cũng có biết nấu đâu) --> khẳng định tương lai của em luôn, và nói thật là em còn dành thời gian để mà báo hiếu với mẹ em nữa chứ, cứ làm như thế thì biết đến bao h mới đc về Việt Nam thăm mẹ.

Ước mơ của em là mở một Spa, Chung tâm Yoga hay là buôn bán đó gì đó chứ phải là lăn vào xó bếp.

Em không biết từ chối thế nào nữa, anh chị giúp em từ chối một cách nghệ thuật với...!!!!