Em xin kể chuyện của mình ra đây mong lời khuyên của các bố, mẹ!

Vợ chồng em kết hôn được hơn 2 năm, bé gái nhà em được 19 tháng. Bà nội đã ra chăm bé cho vợ chồng em từ lúc bé 4 tháng đến lúc bé được 12 tháng thì bà về quê, và do không có ai trông nên vợ chồng em cho bé về quê với bà. Đến bây giờ bé cũng được 19 tháng.

Trong thời gian ông bà trông cháu thì vợ chồng em cũng không đóng góp gì ngoài việc mỗi lần về mua cho con ít sữa, vì có đưa tiền ông bà cũng không lấy. Ông bà biết vợ chồng em cũng không có.

Mọi việc phát sinh từ việc em nhớ con gái, mẹ nào xa con rồi thì sẽ biết hoàn cảnh này, thêm nữa chồng em đi làm xa, tuần về 1, 2 lần. Em rất muốn mang con lên gửi đi nhà trẻ, nhưng cả ông bà và chồng em đều không đồng ý (vợ chồng em chủ yếu bất hòa về vấn đề này, và đã có vài trận cãi nhau to).

Ông bà không đồng ý vì:

1. Con bé nhà em thuộc dạng lười ăn, còi dí, cho đi học ông bà không yên tâm. Nhưng em thì nghĩ có đi mới có lớn, mới va chạm. Con nhà em nhát lắm, gặp ai lần đầu cũng nhát, và 19 tháng cũng mới nói được 2,3 từ thôi.

2. Kinh tế không có ( Đúng là ko có thật, nhưng em nghĩ khéo có thì cũng sẽ đủ, hiện thu nhập vợ chồng e chỉ khoảng 11tr, tiền nhà 2,2 tr, nếu cho con gửi trẻ 1,7 tr). Em nói thật, tiết kiệm được 1,7tr tiền gửi con cũng không giàu được đúng không ạ?

Chồng em không đồng ý cũng vì 2 lý do trên.

Và bây giờ, em nghiễm nhiên trở thành 1 đứa vô ơn ông bà. Chồng em ccho là em là vô ơn BMC, và dày vò anh ý vì anh ý k làm ra nhiều tiền. Em thật không ngờ chồng em nghĩ em thế. Em quá chán nản. Rất nhiều lần vợ chồng em bất hòa vì chuyện này. Mỗi lần về quê nhìn con gái em lại rất muốn mang con lên.

Em chắc chắn chồng em sẽ không thể hiểu được em đơn giản là muốn gần con. Anh ý luôn áp đặt là em vô ơn và dày vò chồng. Tại sao lại thế các mẹ? Người chồng gần mình mà cũng không hiểu mình.

Viết những dòng này e đang rất buồn và khóc rất nhiều.

Đợt 2/9 này em cho con lên chơi, theo đúng lịch là hôm nay em phải cho con về quê nhưng hôm nay em đang cho con đi học nhà trẻ thử 1 buổi. Sáng h e nóng ruột không chịu được, chắc tý 4h e sẽ phải về đón con sớm. Em phải làm gì bây giờ các mẹ ơi?

Nếu em quyết tâm để con trên này thì BMC em chắc chắn sẽ giận và có khi từ mặt em luôn vì không tôn trọng ý kiến ông bà, và chồng em chắc cũng sẽ từ mặt con vợ không nghe lời BMC. Em rất mong được các bố, mẹ tư vấn.