Có chuyện thế này, nhờ các bác gỡ giùm em với.

Em có vợ cũng đã gần 4 năm nay rồi, có điều lúc nào cũng bị vợ kiểm soát giờ giấc chặt chẽ quá, cứ như là nô lệ khổ sai ấy, chán chẳng buồn chết:Surprise:

Nếu phải đi công tác thì vợ mặt cứ xị ra, ngày nào cũng gọi điện hỏi han linh tinh cả, kêu ở nhà buồn chán, hỏi bao giờ về... :Sick: :Sick: :Sick:

Còn ở nhà thì cứ 5-6 giờ chiều là hỏi sắp về chưa anh ơi, thỉnh thoảng bia bọt một chút với bạn bè thì chưa đi đã hỏi mấy giờ về, rồi đi với ai, có việc gì mà uống và rồi đừng uống say quá... Đang uống giữa chừng thì cho con gọi điện thoại chào hỏi mấy câu, cụt hết cả hứng, lâu ngày bạn bè chẳng dám gọi nữa :Crying:

Ra đường mà nói chuyện với cô nào thì bị kêu là trông thấy gái mắt cứ tít cả lại. Lúc nào cũng có vẻ nghi ngờ, mệt quá đi thôi :Surprise:

Rồi chẳng chịu sang chơi, ăn cơm nhà vợ, hic

Khổ quá không biết đến bao giờ mới được vợ cho thở một chút, nói thì bảo là em lo cho anh, rồi sướng mà không biết đường sướng... Sao có vợ lại khổ thế này hả giời :Crying: :Crying: :Crying:

Các bác có cao kiến gì điều trị giúp em với, em bình thường là người chồng người cha tốt, có điều cũng muốn giao lưu bia bọt với bạn bè, thỉnh thoảng tụ tập có gì sai đâu ạ, làm thế nào có về khuya một tí vợ cứ đi ngủ và đừng có gọi điện thì tốt quá.

Xin cảm ơn các bác

nettermann