Huhu, ai giúp được thân tôi ngoài tôi đây?

Em mới lấy chồng được 9 tháng, trước khi đi công tác đã thấy chậm kinh và thử que, ko thấy lên 2 vạch và lại thấy máu ra (giống máu kinh mọi khi) nên yên tâm đi công tác, đi về được mấy ngày thấy đau bụng dữ dội nên đi cấp cứu và bị kết luận là sảy thai. MC em nhảy dựng, đổ tại ko chịu đi khám (ai biết mà đi khám cơ chứ, em đang căn ngày để đi soi trứng thì fải 10 ngày sau hk chứ) và nói em, nói ko ra gì - khi ko có mặt chồng em ở đấy.Em xin về nhà ngoại tĩnh dưỡng ít ngày. Chẳng hiều tỉ tê gì chồng em mà chồng em thay đổi thái độ với nhà ngoại, ko ăn cơm, ko ngủ lại.

MC em ăn nói khéo léo và sắc sảo lắm cơ, ko ai cãi nhau tay đôi mà lại thắng được bà, bà ở tập thể tầng 4 mà cãi nhau thì từ tầng 1 đến tầng 5 đều nghe thấy, đều biết là bà đang chửi ai. Bố chồng em quê HTĩnh, ở rể nhà vợ nhưng rất tinh vi và cấm con trai mình ăn cơm ở nhà vợ nhiều (nếu T7, CN đến nhà vợ chơi chỉ được ăn 1 bữa cấm có được ăn 2 bữa, giao hẹn từ hôm lại mặt sau cưới luôn), trong khi đó lại lôi con rể (chồng của con gái mình) về nhà ở rể nhà mình được 2 năm, xây cho nó cái nhà riêng ở bên cạnh tập thể sung sướng, đẹp như nhà trong fim Hàn Quốc ấy,trong khi chồng em mang tiếng là con trai trưởng, trưởng họ thì lại chui rúc trong căn hộ tập thể tí tẹo 20m2, có 1 cái sập gụ và 1 cái tủ chè to tướng- làm phòng thờ bên ngoài, phòng ngủ chúng em là cái ban công được cải tạo lại nóng chảy mỡ rộng tận.... 6m2.Thôi thì tiền ông bà (ông bà có nhà cho thuê mỗi tháng được 3000$) ông bà lo cho con nào là chuyện của ông bà, nhưng gần đây chúng nó kéo cả vợ chồng con cái về ăn cơm rồi chơi ở đấy đến tối mới về, em hầu đến mệt. Chồng em ko chịu ra ở riêng vì cứ bảo anh là con 1, là con trưởng anh fải chăm sóc BM. Em thì phần hồn bị áp đảo bởi miệng lưỡi mẹ con nhà đấy (cứ lúc chồng em đi vắng mới mát mẻ là em sảy thai, bây giờ bị mất 1 fần tử cung, ko sinh được cháu đích tôn cho bà), phần người thì mệt phờ râu cơm nước dọn dẹp. Ai chỉ cho em lối thoát được ko?