Chào các mẹ.. Do được vài mẹ động viên nên mình mạnh dạn viết một bài chia sẻ về chuyện giữ lửa yêu thương trong cuộc sống vợ chồng. Nó không hẳn hoàn toàn hợp với tất cả mọi người. Nhưng là kinh nghiệm đúc kết sau 12 năm của mình. Nếu các mẹ có ý kiến cứ comment góp ý hoặc ib cũng được chứ đừng ném đá tội nghiệp...

Thực ra trong cuộc sống vợ chồng điều luôn giữ được hạnh phúc thứ nhất chính là chuyện phòng the.

Một người đàn ông yêu vợ luôn muốn cho vợ cảm giác sung sướng hạnh phúc nhất.. Mà cái đó anh ấy sẽ cảm nhận khi hai người giao hợp. Anh ấy sẽ quan sát và nếu những cử chỉ của anh ấy khiến bạn rung chuyển, sung sướng, hay có luôn những tiếng rên sẽ làm anh ấy rất kích thích và hưng phấn. Vì khi đó anh ấy đã chứng tỏ được bản lĩnh đàn ông. Bạn đừng ngại ngần, mắc cỡ hay rụt rè mà cứ im ru kìm nén, không dám thể hiện cảm xúc của mình..

Nhưng cũng tùy trường hợp, hoàn cảnh, không nhất thiết phải thành tiếng. Nhưng khi bạn có cảm giác chắc chắn anh ấy cảm nhận được...

Thứ 2. Đàn ông thích nhất là được vợ tâm sự chuyện phòng the của 2 người, rằng sau mỗi lần bạn thế nào, đôi khi không nhất thiết phải nói, mà mỗi người sẽ có cách thể hiện riêng như nũng nịu hay lãng tránh vì mắc cỡ, nhưng bạn vẫn tỏ vẻ cho anh ấy biết bạn sung sướng. Điều đó luôn làm anh ấy thích thú.

Và ngay khi không thích một tư thế nào, hay vấn đề gì thì hãy nhẹ nhàng "anh ơi, cái này em không thích bằng cái kia, hay là em thích anh làm thế này hơn... " đại loại như vậy, họ sẽ chiều ý bạn..

Và đừng ngại chia sẻ mỗi khi bạn bị đau rát, hay bị mất cảm giác..

Chồng luôn muốn được lắng nghe bạn, và cùng bạn khắc phục sự cố để lấy lại lửa yêu thương, cảm giác hạnh phúc khi bên nhau...

Thứ 3. Vào phòng ngủ đừng khơi gợi những chuyện cơm áo, gạo tiền, những chuyện không vui. Vì khi vào phòng là không gian của 2 người, và anh ấy muốn thư giãn.

Nếu bạn vô tình vài lần nó sẽ thành vết hằn, làm giảm cảm giác rất nhiều.. Vì mỗi khi vào phòng là cứ suy nghĩ đến chuyện bạn nói, điều đó kéo dài sẽ giảm cảm giác rất nhiều, giảm ham muốn, và không còn muốn gần gũi nữa...

Thứ 4. Hãy luôn giữ cơ thể và cô bé thơm tho, không nhất thiết cần nước hoa, nhưng phải sạch sẽ là được...

Đó là những điều cần lưu ý trong chuyện phòng the . mình nói thật, chỉ cần mỗi khi bên bạn anh ấy luôn thấy thoải mái, không áp lực, thư giãn, và sung sướng thể hiện được hết bãn lĩnh đàn ông của mình thì không một ai có thể thay thế bạn trong trái tim anh ấy.

Đó là chuyện quan trọng nhất.

Và bên cạnh đó bạn cũng hãy tâm lý, hiểu rõ cảm giác ck. Chung sống hòa thuận trong gia đình, đừng khiến anh ấy mệt mỏi quá nhiều khi đứng giữa..

Và hãy quan tâm đến ngoại hình của mình nữa.

Vì khi bạn xuề xòa, bạn sẽ mất tự tin, điều đó làm bạn bỏ bê bản thân và tính tình sẽ thay đổi gây ra cảm giác yêu thương, ham muốn ngày càng mất đi..

Không chỉ thế, lúc đó bạn sẽ hay nghĩ ngợi, sợ anh ấy có người khác, ghen tuông...

Và thật sự mà nói, phụ nữ càng ghen càng dễ mất chồng. Hãy làm sao để chồng giữ mình chứ đừng khư khư giữ chồng...

Một khi chuyện phòng the của bạn hạnh phúc là tình yêu của 2 người không bao giờ nguội lạnh, và bạn yên tâm, anh ấy sẽ luôn luôn quan tâm bạn..

Vì khi bạn cùng anh ấy chia sẻ hết mọi thứ thì 2 người không còn khoảng cách nào cả...

Cũng dài quá rồi. Nếu phải nói chi tiết thì không biết bao giờ hết. Nên mong nhận được góp ý thêm từ các mẹ khác kinh nghiệm nhiều hơn..

cảm ơn các mẹ quan tâm đọc hết nhé