Thật sự cũng như rất nhiều chị em khác, đã là thành viên wtt đã lâu nhưng mình không ngờ có ngày mình phải lập nick mới để giãi bày chuyện gia đình ở đây. Câu chuyện của mình cũng giống rất nhiều hoàn cảnh ở trên này, chồng yếu lòng, bập vào NT3, sau đó vì hối hận nên chia tay nó. Chuyện nếu chỉ dừng ở đó thì cũng còn đơn giản, nhưng vấn đề là con NT3 này cay cú, không ăn được thì đạp đổ. Nó đã 2 lần đến nhà mình và làm ầm ĩ đến nỗi nhà phải gọi CA phường vào xử lý, lập biên bản. Sau đó yên được khoảng 1 tháng thì nó tiếp tục gọi điện cho chồng mình, sau đó chuyển sang gọi cho mình và nhắn tin chửi bới, đe dọa. Đỉnh điểm là đêm thứ 6 vừa rồi, nó thuê người ném mắm tôm vào nhà mình, gửi ảnh của nó và chồng mình cho bố mẹ mình. Sáng nay mình mới nhận được tin là có 1 thằng đến tận trường con mình học để dò la. Nhà mình đã đi hỏi Công An tìm cách xử lý nhưng CA cũng nói là vì không có bằng chứng gì về việc nó trực tiếp làm những việc đó nên không xử lý được. Giờ mình lo nhất là nó tìm đến nơi mình làm việc để làm nhục mình hoặc có những hành vi đe dọa tăng dần.

Chồng mình và mình ban đầu thống nhất là khi nó gọi điện khủng bố, nhắn tin thì thôi, coi như nhịn vì biết dính vào chó điên rồi. Nhưng giờ nó làm toàn trò bẩn thỉu thế này với mục đích không muốn nhà mình yên ổn thì mình thật sự quá hoang mang. Mấy tháng nay, không thể tập trung làm được việc gì, đi đâu cũng có cảm giác bị theo dõi. Cứ thế này mình điên mất.

Nhờ mọi người trong diễn đàn chia sẻ, gợi ý cho mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều. @};-