Em buồn quá các mẹ ah !

Em cảm thấy mình mang thai thật vất vả ! Nghĩ thương mình nhưng thương con hơn gấp vạn lần.

Hồi mang thai 6 tuần , em đi khám thai lần đầu tiên thì em bị tụ dịch màng nuôi phải nghỉ ngơi và dùng thuốc nội tiết đến tận tuần 10 mí khỏi. Mừng vui vì đã qua được 3 tháng đầu đầy biến cố thì hôm qua em đi khám thai tuần 18 bs bảo em HƠI BỊ ÍT NƯỚC ỐI, dặn em về uống nhiều nước. Em về tìm hiểu thì thấy bảo ít nước ối trong 3 tháng giữa nguy hiểm lắm. Thực sự là giờ em chỉ muốn khóc thôi. Em đang tích cực uống nhiều nước lọc + nước dừa+ ăn nhiều hoa quả để mong cải thiện tình hình. Đôi lúc em cứ nghĩ chắc tại mình ăn uống kém nên mí thế( em ăn kém thực sự) làm ku con nhà em cũng thiệt thòi theo.

Ban nãy mới nhớ ra là trong tờ kết quả siêu âm lại kết luận tình trạng nước ối BT mà bs lại bảo vậy. em liền gọi điện cho bs hỏi sao lại thế. họ bảo là:" do tình trạng của em mới ở dưới mức TB 1 chút, chưa đến mức phải kết luận vậy, giờ em chỉ việc uống nhiều nước vào là ok" . BS nói vậy rồi nhưng em vẫn lo lắng lắm. huhu !