Em đang mang thai gần 6 tháng, vì e yếu lắm nên em đã xin về nhà mẹ đẻ ở, thứ 7 chủ nhật thì về nhà chồng chơi, hôm kia là sinh nhật e nhưng chồng đi làm nên hẹn hôm qua đi chơi, sau khi a dắt e đi ăn thì chở thẳng e về nhà em, e kiu chở e về nhà chồng ở chơi với chồng đi, cả tuần mới có 1 lần, chồng tức tối chở e về đó (vì ngày nào ngoài giờ đi làm ảnh cũng có hẹn với mấy thằng bạn chơi bida, hoặc nhậu, hoặc karaoke. E rất biết nhưng ko có cách nào ngăn cản) mà ko nói 1 câu nào. Về đến bida thì có chỉ mới có 1 người bạn của ảnh, người đó nói là đi nhậu hết rồi, ảnh kiu vậy thì tao đi về (thật ra nếu ko có em thì ảnh đã đi nhậu). Chở về nhà đùng đùng ko nói ko rằng lên lầu tắt đèn kiu e đi ngủ, sau đó em với a nói với nhau mấy câu thế này:

E: Mới có 8g mà ngủ gì hả anh? Cả tuần lễ mới gặp nhau, giờ chỉ vì ko đi chơi được với bạn mà anh gây e là sao?

A: A thấy e là a thấy ngợp quá

E: (đã sụt sùi khóc) Ngợp là sao? Đây là cuộc đi chơi có hẹn trước, còn là bù cho sinh nhật e, ko đi với bạn 1 ngày ko được sao? Lẽ ra là đi nhậu mà vì e nên ko đi được giờ gây e vậy sao?

A: Câm miệng đi nói 1 tiếng nữa là tao tát bể mặt á

E: A ko thích thì nói giờ e đi về chứ a làm gì ghê vậy

Sau đó ảnh nhảy tới túm tóc e, mạnh lắm, lúc đó e đang ngồi dưới đất, sau đó e quá bất ngờ quá sốc và khóc tức tửi, em có em bé mà sao lại làm thế. A lại nằm trên giường và nói "Im mẹ mày ngay ko là tao đánh nữa à" Em sợ lắm nhưng ko thể ngừng khóc mà nó càng nấc nấc nữa, Thế là ảnh bay tới túm tóc tát em liền mấy cái, em có lấy tay đỡ nên giờ ko nhớ chính xác là bị trúng mấy cái nữa.Rồi ành nói "tao đánh cho mày bỏ tao luôn, giờ đã vậy sau này còn ghê hơn vậy nữa"

Từ đầu tới cuối e ko to tiếng gì, chỉ nói bằng giọng rất bình thường, lúc đó e nói đã vậy thì e về, a nói đi đi. E xuống nhà thì ba mẹ chồng hỏi chuyện gì, em nấc quá nói ko nên lời, mãi mới nói được là vì ảnh muốn đi chơi mà có con ko đi được nên ảnh gây con, còn đánh con nữa, cho phép con về nhà ba mẹ đẻ, tuần sau con lại xuống. Ba mẹ chồng nói thôi ở lại đi, nhưng làm sao e chịu nổi, nên e nói con lỡ gọi cho ba con xuống chở con về rồi, thế là mình về.

Mình đi bộ cho mắt bớt sưng, để ko ai biết, rồi mới dám gọi cho ba đón mình về. Mình quá quá buồn, từ ngày mang thai đến giờ ảnh chỉ làm mình khóc và khóc, ko quan tâm gì đến mình, muốn mình ở nhà để ba mẹ mình chăm sóc rồi đẻ con, thế thôi, ko cho ra đường, ko cho đi chơi, còn ảnh thì đi làm theo ca (việc trong khách sạn), về là có ba mẹ ảnh lo cơm nước giặt giũ, ảnh chỉ việc đi chơi. E rất buồn, nếu e ko gọi cho ảnh thì chẳng biết bao giờ ảnh mới gọi cho em. Em ko thể nói chuyện này với ai nên tìm đến diễn đàn mong các chị chia sẻ, em thấy ảnh ko thương e như e nghĩ, em muốn được như ảnh, ko nghĩ tới ảnh, hãy giúp em làm sao ko nhớ tới ảnh, ko gọi cho ảnh, nếu ảnh có gọi cũng ko nghe, làm sao làm được điều đó???