Em muốn làm lành với chồng sau khi bị chồng đánh nhưng lại chót nói chồng là ác quỷ. tôi mà còn 1 chút ý nghĩ sẽ tíêp tục ở với anh thì trời chu đất diệt. Bác nào có cao kiến giúp em với ạ. (mà lần này chồng em cũng hơi nặng tay, lần đầu đánh vợ mà cho hàng chục cái tát). Em cũng có nóng cũng có sai, nhưng phải cái chồng em gia trưởng quá (chồng bảo thì vợ phải nghe), giờ thêm cái tính vũ phu (không nghe thì phải "dạy vợ") nữa. Em nghĩ cũng ức lắm. Tính bỏ chồng luôn (vì em cũng không đến nỗi sai quá mà để bị như vậy). Nhưng giờ nghĩ lại thấy mình ngu, chồng mình bình thường tử tế như thế lại tạo điều kiện cho nó đánh mình. Nhục quá. Phụ nữ chính chuyên mà lại khiêu khích biến chồng mình thành thằng vũ phu thì nhục quá, ngu quá. Chẳng biết chồng em có thấy nhục vì đánh vợ không chứ em thì thấy nhục vì để chồng đánh lắm (chồng em bình thường yêu em nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa, thế em mới ngu chứ, lúc chồng e tức lên thì như giang hồ chửi vợ không tiếc mồm, đánh vợ không tiếc tay). Em muốn làm lành nhưng sợ chồng em được đà đánh vợ quen tay. Làm sao để làm lành được với chồng mà vẫn làm chồng sợ ko dám tái phạm không ạ? (vẫn thù lắm nhưng mà em là em đang muốn thực hiện theo cao kiến của bác eyeonthesky "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn")