Em bị bệnh buồng trứng đa nang đã nhiều năm. Từ những ngày đầu có kinh nguyệt đã thấy không ổn rồi do chủ quan mà để đến bây giờ 29 tuổi. Em được biết ngươi bình thường trễ kinh vài ngày đã thấy khó chịu rồi, còn em bây giờ để bình thường không ra kinh luôn.:((

Hok biết có phải do ảnh hưởng không, mà cuộc sống của em đang xấu đi nghiêm trọng: trí nhớ kém hẳn, tóc rụng, chân tay nhức mỏi, hay bị stress, da thì thô ráp, chân tay cứng đơ, già đi trông thấy và nhìn mặt cứng cứng như con trai í. Em đã tự bổ sung hocmon bằng thuốc Duphaston để mỗi tháng ra kinh một lần nhưng kinh đen và ít lắm, sau một năm thì tình hình trở lại như em vừa nêu trên.

Gần đây nhất đi gặp bác sỹ thì bác sỹ chỉ bảo về ngưng thuốc xem sao nhưng em ngưng là không có kinh nữa. Có phải bs chỉ chữa vô sinh cho những người có gia đình không còn em thì chỉ còn cách có gia đình mới chữa?

Em lo để lâu bệnh ngày càng nghiêm trọng, vì bác sỹ bảo buồng trứng em nhỏ lắm và em sợ uống thuốc tây sau này mang bầu sẽ ảnh hưởng và lo bị ung thư.

Giờ do hoàn cảnh gia đình em chưa muốn lập gia đình mà chỉ mong (khát khao ) có sức khỏe để làm việc và mặt mũi da dẻ nhìn cho nữ tính thôi.

Các chị em nào bị ĐNBT thì có biểu hiện như em hok, có hoàn cảnh như em hoặc có thể chia sẻ thông tin cho em thì xin giúp em nhé.@};-@};-@};-@};-

Cảm ơn rất nhiều