Đã kết hôn được 10 ngày, nhưng cảm thấy bế tắc và thất vọng tràn trề. Thất vọng và shock vì chồng đã tát vợ và xô đẩy vợ ngã, thất vọng vì cuộc sống trăng mật này không có sex vì chông đang uống thuốc chống rối loạn.

Vợ chồng mình cũng đã có 1 thời gian dài tìm hiểu hơn 3 năm trước khi kết hôn, và trong thời gian đó dù mình có quá đáng thế nào nhưng chưa bao giờ chồng vằn mắt và dám tát mình. Giờ cuộc hôn nhân có 10 ngày mà cảm thấy thất vọng tột cùng, stress và bế tắc quá.

Chồng đang uống thuốc chống rối loạn và phải kiêng rượu bia, nhưng do lỗi mình đi làm về muộn mà k báo cho chồng, về nhà chồng nấu cơm nhưng do mình đang stress nên k đc vui và mặt thì buồn buồn và tay k đeo nhẫn cưới. Thế là chồng uống bia, mình khuyên mãi k đc và đã lỡ nói rằng: " sao anh hèn thế, đàn ông mà kém cỏi thế? có việc gì cũng mang bia rượu ra để uống?" mình biết mình sai khi nói vậy nhưng thuốc uống chống rối loạn này phải kiêng, và mình là vợ nhưng chẳng có ngày tháng mật ngọt và đêm tân hôn nào cả, mình đã động viên và an ủi chồng, cũng nuốt nước mắt vào trong khi mọi người hỏi về đêm tân hôn, mình chỉ cười và k nói gì để giữ sĩ diện cho chồng. Chính vì thế mình đã lo lắng về việc anh uống bia sẽ làm mất tác dụng của thuốc, stress nên mình lỡ nói vậy....và thế là chồng định bỏ đi, mình sợ ở nhà 1 mình nên cũng cầm túi bỏ ra trước kéo chồng ra để lấy lối đi.....ôi....chồng tát mình nẩy đom đóm mặt, mình thấy shock thật sự và k tin nổi một người đàn ông vũ phu nhw thế, nó nằm ngoài sức tưởng tượng của mình, anh í còn nói rằng nếu làm lại anh ta vẫn tát mình....làm sao với cuộc sống này đây? chồng chê mình đủ điều? nào thì mình hoang phí (chắc vì chồng quá tiết kiệm k cho mua máy giặt, k cho mua lò vi sóng), nào thì mình k biết lo cho cái gia đình này, nào thì mình sống ích kỉ chỉ lo cho bản thân mình (tất nhiên đó là cách nhìn phiến diện chứ thật sự mình k như vậy)....bế tắc quá !!! phải làm sao đây