Em đang bế tắc với hôn nhân của mình, mong mọi người cho em lời khuyên

Em kết hôn đã 15 năm, có đủ 2 con trai và gái, các cháu cao lớn, mạnh khỏe nhanh nhẹn. Từ khi kết hôn 1 mình em chăm sóc nuôi dạy con mà không nhờ ông bà hay giúp việc. Chồng em ít nói, không biểu lộ cảm xúc mấy, ham mê công việc và cũng thường xuyên vắng nhà. Đã 10 năm nay chồng em đi làm cả 7 ngày 1 năm dù chỉ là ở hà nội không phải đi tỉnh gì, cứ sáng 8 giờ đi tối nếu không bia rượu thì về 8h tối ăn cơm. Lấy chồng nghèo em cũng chắt chiu không tiêu gì. Làm được lo cả chồng con. Nhưng nghĩ lại 15 năm qua từ khi con còn bé tý, kể cả con ốm, em ốm chồng cũng đi bia rượu tàn tiệc mới về. Tiền vay mượn mua nhà toàn trích lương em ra, chồng cũng có bù thêm tý tẹo tiền ăn. Hồi em sinh nở nghỉ ở nhà nuôi con thì có mỗi lương chồng mỗi ngày chồng để ở nhà 1-200 em đi chợ. Ngày ngày hai vợ chồng cũng không chuyện trò gì nhiều vì chồng em ở nhà rất ít nói, chỉ hỏi thăm vài câu là thôi nằm chơi xem tivi. Kể cả với các con cũng vậy. Việc nhà vợ cũng lo chu đáo, bố em mất rồi, ngày lễ ngày giỗ chu toàn. Ba năm trở lại đây chồng em bắt đầu làm ăn riêng có tý tiền, nhưng không hề nói gì tới khoản nợ vay nhà ngoại cả, tiền đó chồng mua ô tô, mua điện thoại xịn. nhưng cũng không đưa em 1 xu nào bảo mua cái quần cái áo hay gì cả. Nếu cho con học hành gì thì chồng đều gàn, tốn tiền. Nên em đi làm lương đều cho con học thêm học nếm. Tiền ăn tiêu cũng lương em. EM nghĩ chồng mới ra làm riêng còn khó khăn nên không đòi hỏi. Lương em cũng cao đủ chi tiêu thoải mái. Gần đây chồng em mua 1 mảnh đất, và cho bà nội đứng tên em hỏi thì chồng nói tiền đó chồng làm ra, em chưa vất vả gì, em chưa làm cái gì, nhà và xe tiền chồng cả. Dù em đi làm bao năm nay tiền lo cho con, góp trả nợ, thưởng đưa cả chồng làm ăn. Chồng gần như không phải đưa tiền chi tiêu gì cả. trừ lúc em trả nợ ngân hàng gần hết lương. Năm ngoái chồng em đi làm ăn xa, nhưng cũng không bao giờ gọi về cho vợ con, em thắc mắc chồng nói có việc cần mới gọi, tính chồng thế. Em thôi không hỏi nữa. Em và chồng học cùng đại học, nhưng khi đi họp lớp chồng luôn ở bên bạn gái mà ngày xưa chồng ngỏ lời yêu nhưng bạn ý từ chối, bạn ý ngồi đâu đứng đâu chồng luôn ở đó, từ hồi mới cưới nhau đã thế rồi. Gần đây em thấy hình như là hai người có liên lạc thân thiết, với cũng thời gian này em thấy chồng thờ ơ với mình hơn trước, công việc của chồng cũng bận rộn, chồng kể sơ qua thế chứ em không biết tình hình ra sao. vì chồng không bao giờ tâm sự gì cả. Em mệt mỏi quá vì nghĩ cả quá trình 15 năm hôn nhân không có gì cả, chuyện vợ chồng cũng 1 năm 1 hai lần thôi. giờ thì thôi hẳn, em có lại gần chồng nằm im rồi lảng tránh. Em nên làm gì ạ. Chuyện em kể nó hơi lủng củng nhưng em rối bời lắm. Xin các anh chị lời khuyên chân thành. em cảm ơn